Nkan tí gbogbo ènìyàn mọ̀ ni pé ìdíwọ̀ àgbà tó peregedé gbà tàbí kù díẹ̀ ló gbà ká le rí ìgbésì ayé yí jẹ́ tí kò ní kún àgbá. Lóde òní, òkòwò àgbà tí kò tó, dídì àgbà tí kò bù kún, àti àìrí àgbà fúngbà kan lára àwọn ìdí pàtàkì tí àwọn ènìyàn ń kórìrà lónìí.
Lóde àgbà tí ó dára, àwọn ènìyàn gbọ́dò nímọ̀ tó gbà tó àti gbà tó láti mú ìgbésì ayé gbona bí ó ṣe yẹ. Àmọ́, èyí kò ṣeé ṣe fún ọ̀pọ̀ ènìyàn ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà nítorí ìdíwọ̀ àgbà tí ń kù díẹ̀ ju kún.
Ìdíwọ̀ àgbà fúngbà kún kò ṣeé sá fún. Ó ń fa àwọn ìṣòro tó pọ̀ púpọ̀, tí ó gba gbogbo àgbègbè ayé wa, láti ìlera sí èkọ, láti ìbàgbé sí ojúṣe.
Àwọn Ídí Tí Ìdíwọ̀ Àgbà Fúngbà Kún Fún
Ohun Tí Ó Lè Ṣe Láti Ló Àgbà Tí Kòní Tó
Ìdíwọ̀ àgbà fúngbà kún jẹ́ ìṣòro tó ń dagba sí i ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, tí ó ṣe pàtàkì láti ṣe àgbépare fún. Nígbà tí gbogbo ènìyàn bá ní okòwò àgbà tó tó, àwọn yóò lágbára láti gbọ́n ọkàn, láti máa ṣiṣé, tí wọn yóò sì máa rí ìgbésì ayé tó gbona. Fún àgbà tí ó bó sì gbà fún gbogbo ènìyàn, èyí ni ohun tí a gbọ́dò ṣe.