Kí Ní Ìtumò Òtító ti Ìgbàgbó Yín?




Láìgbàgbọ, kò sí ẹ̀tọ́ kankan tí á jẹ́ wá níwá Ọlọ́run. Ìyẹn sì ni gbɔ̀ngàn ti Ìwé Mímọ́. Gbogbo ohun ti a ń gbà gbọ́ nípa Ọlọ́run ni ó ń gbà wá láyè láti wọ́ inú ìgbàgbọ́ náà, àti láti rí àjọṣe wa pọ̀ mọ́ Ọlọ́run.

Ìgbàgbọ́ jẹ́ ìmọ̀́ tí a kò rí i. Ìgbàgbọ́ jẹ́ ìmúnisìn nípa àwọn ohun tí a kò rí. Ìgbàgbọ́ gbà wá láyè láti gbɔ́rò̀ kọǹpẹ̀ kọǹpẹ̀ sí àwọn ohun tí Ọlọ́run sọ, àti láti gba gbogbo ohun tí ó sọ gbɔ́ bí ó ti wà, ṣùgbọ́n gbàgbọ́ kò túmọ̀ sí kéèyàn má gbójú fo sínú àwọn ohun tí ó kù díẹ̀ rí.

Ìgbàgbọ́ jẹ́ ìjọba mẹ́ta. Ìgbàgbọ́ jẹ́ ìmúnisìn, ìmúnisìn jẹ́ ìgbàgbọ́, ìgbàgbọ́ jẹ́ ìdẹ́kun àti ìgbàgbọ́ jẹ́ ìgbàgbọ́. Ìgbàgbọ́ kò gbọ́dọ̀ di láìsí ìmúnisìn. Ìgbàgbọ́ kò gbọdọ̀ di láìsí ìgbàgbọ́.

Ìtumò Ọ̀rọ̀ Ìgbàgbọ́.

Ìgbàgbọ́ ń túmọ̀ sí ìmúnisìn ní gbogbo ohun tí Ọlọ́run sọ. Nígbà tí ẹ̀ní bá ń gbà gbogbo ohun tí Ọlọ́run sọ gbɔ́, gbàgbọ́ tí ó ní inú rẹ̀ ni ó kọ́ọ̀rún ilé ọ̀wọ́ Ọlọ́run.

Ìtumò Ọ̀rọ̀ Ìmúnisìn.

Ìmúnisìn ń túmọ̀ sí pípè dídì ní ohun tí a gbɔ́. Nígbà tí ẹ̀ní bá ń gbɔ́ ohun tí Ọlọ́run sọ, ó máa ń pípè gbɔ́ nípa rẹ̀, ó sì máa ń pípè dídì nínú rẹ̀.

Ìtumò Ọ̀rọ̀ Ìgbàgbọ́.

Ìgbàgbọ́ ń túmọ̀ sí ṣíṣe ohun tí ẹ̀ní bá gbɔ́. Nígbà tí ẹ̀ní bá ń gbɔ́ ohun tí Ọlọ́run sọ, ó sì pípè dídì nípa rẹ̀, ó máa ń ṣiṣe gbogbo ohun tí ó gbɔ́ náà.

Ìgbàgbọ́ jẹ́ ẹ̀bùn. Ẹ̀bùn Ọlọ́run ni ó jẹ́. Kò sí ẹ̀ní tó lè gba gbàgbọ́ tí Ọlọ́run kò fún un.

Nígbà tí ẹ̀ní bá ní gbàgbọ́, ó máa ń rí àwọn iṣẹ́ àgbàyanu. Nígbà tí ẹ̀ní bá ní gbàgbọ́, ó máa ń ṣẹ́gun àwọn ẹ̀ṣù. Nígbà tí ẹ̀ní bá ní gbàgbọ́, ó máa ń gba gbogbo ohun tí ó gbàdúrà gbɔ́.

Ìgbàgbọ́ jẹ́ ohun tó dájú. Ìgbàgbọ́ kò ṣẹ́. Ìgbàgbọ́ kò yí padà. Ìgbàgbọ́ ni ń gbé wa dé òpin ire àti ojúṣe wa.

Jẹ́ kí gbogbo wa ní gbàgbọ́ tó dájú. Jẹ́ kí gbogbo wa máa ṣíṣe gbogbo ohun tí Ọlọ́run sọ. Jẹ́ kí gbogbo wa máa rí àwọn iṣẹ́ àgbàyanu tí Ọlọ́run ń ṣe nínú àyé wa.

Ọ̀rọ̀ yìí ni mo fún yín ní orúkọ Jésù Kristi, Ọba àlàáfíà.