Èmi ni Kemi Badenoch, ọmọ Òrìṣà àgbà tí wá látì Ńaìjíríà. Ìróhìn gbé jáde kérékèré tó bá, pé mo sọ àwọn ọ̀rọ̀ àwọn tí kò bọ́lá fún Ńaìjíríà. Ńṣe ni mo rójú fi ìgbàgbọ́ mi mu pé mo ní ẹ̀tó láti sọ ẹ̀dá mi. Mo ní ẹ̀tó láti fi ẹ̀dá mi ṣe àgbà.
Kí ni mo sọ? Mo sọ pé, "Èmi ni Òrìṣà, kò sì ní Ńaìjíríà." Ìròrò yìí kò bọ́lá fún àwọn ńlá nínú Ńaìjíríà, wọ́n sì ti fi ọ̀rọ̀ náà ṣe ìbínú kún mi. Léré ìgbàgbọ́ mi, kò sí ohun tí mo sọ tó burú. Mo kò ṣàìlógo fún orílẹ̀-èdè mi, mo kò sì kọ orí mi sílẹ̀. Mo wulẹ àṣà àti ìgbàgbọ́ mi.
Mo wá látì ẹgbẹ́ ìwọ̀-òrùn Ńaìjíríà, tí a mọ̀ sí Òrìṣà. Àgbà tí mo jẹ́ yìí, ó ní àwọn àṣà àti ìgbàgbọ́ tirẹ̀ tí ó yatọ̀ sí àwọn ti àwọn tí ó wá láti ẹgbẹ́ àríwá Ńaìjíríà. Ẹgbẹ́ àríwá náà, wọ́n fẹ́ láti yí ohun gbogbo tí ó wà ní Ńaìjíríà padà, kí ó bá tiwọ́n mu. Àmọ́, èmi kò gbà pé ìyíló tí wọ́n fẹ́ ṣe yìí yóò wúlò fún orílẹ̀-èdè wa.