Ẹni ọ̀rọ̀ kan ni Khusanov, ọ̀rẹ́ mi ti ọ̀rọ̀ ọ̀rọ̀. Ó jẹ́ ọ̀rẹ́ mi ni ìgbà ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ ọdún sẹ́yìn, nígbà tí àwa jọ wà ní ilé-ẹ̀kọ́ gíga. Ó jẹ́ ẹni tí ó dára jùlọ, ọ̀rọ̀ rẹ̀ sì dùn bí oyin. Ó ni ipa ọ̀rọ̀ tó lágbára púpọ̀, ó sì lè sọ̀rọ̀ lórí ohun kankan tí ó bá fẹ́, ó sì máa ń mú ẹni gbọ́.
Ọ̀kan nínú àwọn ohun tí ó jọ̀ún lọ́wọ́ ni ìfẹ́ rẹ̀ fún lítíréṣọ̀. Ó kọ́ ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ ìwé, ó sì tún kọ àwọn àgbà, tí ó sì máa ń kọ àwọn orin. Mo rántí pé ọ̀kan nínú àwọn orin rẹ̀ tí ó kọ́ jẹ́ nípa ọ̀rẹ́, ó sì kọ́ nípa bí ọ̀rẹ́ tí ó dáa ṣe ṣe pàtàkì nínú ìgbésí ayé wa.
Ìwé tí ó fi kedere jùlọ ni ìwé tí ó kọ́ nípa ìrírí rẹ̀ ní ilé-ẹ̀kọ́ gíga. Ó kọ́ nípa bí ó ti ṣòro fún un láti bá ara rẹ̀ mọ́, ó sì tún kọ́ nípa bí ó ti ṣe gbìyànjú láti gbà wó̟̀pọ̀ ẹ̀mí. Ó tún kọ́ nípa bí ó tíí gbà ìrànlọ́wọ́ láti ọ̀dọ̀ àwọn ọ̀rẹ́ rẹ̀, ó sì tún kọ́ bí ó ti gbà wó̟̀lẹ̀ pé kò pé sẹ́ fún un láti gbà wó̟̀pọ̀ ẹ̀mí.
Mo rántí pé nígbà tí mo kà ìwé náà, ó mú ọkàn mi dọ́ jẹ́ gan-an. Mo gbọ́ bí ó ti rí fábí ọ̀rẹ́ mi, tí mo sì tún gbọ́ bí ó ti rí fábí ènìyàn. Mo rántí pé mo gbàdúrà fún ọ̀rẹ́ mi, tí mo sì tún gbàdúrà pé kí ó rí àjẹ́ ìgbàgbọ́ láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run. Mo rí pé orúkọ rẹ̀ yẹ fún àgbà, tí mo sì gbàgbọ́ pé ó máa di ọ̀rẹ́ ẹni tí òun bá bá ṣèrìbọmi.