Agbara jẹ ọ̀rọ̀ tí yóò rọ̀ ẹlẹ́gbẹ́ tí ó lè gba ohun tí ó bá fẹ́ lọ́wọ́, nígbà tí kò bá fẹ́ fi fún, tàbí nìgbà tí kò ní ifẹ́ sí i gbáà. Ọ̀rọ̀ náà lè tún túmọ̀ sí ohun tí ó n fun ọ̀kan lágbára lati ṣe ohun tí ó bá gbà.
Lára ohun tó pọ̀ jùlọ tó maa ń mú kí ẹnì kan ní agbara ni ọ̀rọ̀, tí a lè gbà láti ẹ̀nu ẹlòmíràn tàbí láti inú ìwé. Ọ̀rọ̀ sì lè jẹ́ àgbà mẹ́ta láti ojú ẹnì kan, tí ó sì lè jẹ́ àgbà tó tó ọ̀kẹ́rìn láti ojú ẹnì kẹ́yìn.
Nígbà tó bá wà yìí, lẹ́yìn tí mo ti gba ọ̀rọ̀ mìíràn látinú ìwé náà, ní ibi tí a ti kọ́ pé, "Agbara ni láàrín wa," ó jẹ́ gbígbẹ́kẹ̀lé agbara rẹ̀ tó kàn ná mi, èyí tí a lè gbà láti inú ìwé.
Nígbà tí mo ti rí ìwé náà, tí mo sì ti kà á, ó jẹ́ bí ẹni tí ó ti gbẹ́ mi ró, nígbà tí ó bá wà yìí ni mo ti mọ̀ pé, ẹlòmíràn kò gbọ́dọ̀ jẹ́ onígbàgbọ́ yìí, ó yẹ kó jẹ́ àwa gbogbo.
Ó yẹ kí a máa jẹ́ olóòtitọ́ sí ìgbàgbọ́ wa, tí a máa sì bá ara wa ṣètò. Bá a bá ṣe ẹni tí kò ní àgbà, ó yẹ kí a nígbàgbọ́ agbara wa. Bá a bá ṣe ẹni tí a fi tíjú tíjú pò, ó yẹ kí a nígbàgbọ́ agbara wa. Bá a bá ṣe ọmọ ọ̀dọ́, ó yẹ kí a nígbàgbọ́ agbara wa. Bá a bá ṣe obìnrin, ó yẹ kí a nígbàgbọ́ agbara wa.
Lẹ́yìn tí mo ti kà ìwé náà tán, mo ti ní ilọ́síwájú tó pò, tó sì ṣe àgbà nígbà tí mo bá ń dáhùn ẹ̀tọ́ mi lórí. Nígbà tí mo bá ń ṣiṣé lórí ara mi, nígbà tí mo bá ń kọ́ ẹ̀kọ́ yìí, mo ti ní ilọ́síwájú tó pò ní gbogbo àwọn ìgbésẹ̀ tí mo bá gbà.
Mo gbà wá níyànjú pé kí a má ṣe jẹ́ tí àwọn tó bá ń ṣe fúnra wọn lẹ́ṣẹ̀ yòó máa fi wá ṣe wíwà, ṣùgbọ́n nígbà gbogbo, kí a máa jẹ́ olóòtitọ́ sí ara wa, kí a máa ṣe ohun tí a mọ̀ pé ó tọ́, ṣùgbọ́n kí a máa ní agbara láti gbà ohun tí ó wà nínú wa.
Èyí ni pé, àwa gbogbo làwọn tó ní agbara, ṣùgbọ́n ó wó fun wa láti mọ̀ bí a ṣe lè lò ó. Ṣùgbọ́n nígbà tí a bá mọ̀ bí a ṣe lè lò ó, àgbà yìí ó jẹ́ àgbà tó ń jẹ́ ti wa gbogbo.