Web3 jẹ́ àgbà oríṣi tí ó gbogún, tí ó dàgbà déédéé, tí ó sì jẹ́ àṣà tí ó ń ṣalaye ọ̀rọ̀ àgbà ayélujára tí ó tẹ̀ lé Web 2.0. Ó ní àwọn ànímọ̀ pàtàkì bíi àdáni, ìfowópamọ́, àti aṣíṣe kò.
Web3 ń lò àgbàlágbe tí ó gbogún, tí ó jẹ́ pé àwọn olùlo ni ó ń darí, tí kò sì ní agbára lórí ọ̀rọ̀ wọn. Èyí túmọ̀ sí pé àwọn olùlo lẹni tí ó ní ìmọ̀ àti ìkúnlẹ̀ nípa àgbà ayélujára tí wọ́n ń lò, kò sì ní àwọn onírúurú ẹgbẹ́ tí ó kún àgbà náà fún àwọn ìpolongo àti àyẹ̀wò kòlá.
Àwọn Ìyọnu Àgbà Web3
Àdáni: Àgbà Web3 jẹ́ ti àwọn olùlo, kò sì ní ẹgbẹ́ kan tí ó ń darí rẹ. Èyí túmọ̀ sí pé àwọn olùlo lẹni tí ó ní ìmọ̀ àti ìkúnlẹ̀ nípa àgbà ayélujára tí wọ́n ń lò, kò sì ní àwọn onírúurú ẹgbẹ́ tí ó ń kún àgbà náà fún àwọn ìpolongo àti àyẹ̀wò kòlá.
Ìfowópamọ́: Àgbà Web3 jẹ́ àgbà tí ó fọwó pamọ́. Èyí túmọ̀ sí pé àwọn ìṣètò, àwọn ọ̀rọ̀ àgbà, àti àwọn ìjọba kò lè ṣàgbà sí rẹ. Èyí ń múná fún àìfọwópamọ́ àti àkóso iyara sí àgbà náà.
Aṣíṣe kò: Àgbà Web3 jẹ́ àgbà tí kò le ṣiṣé láìṣe. Èyí túmọ̀ sí pé ó ṣiṣé ní àgàgà láìsí ìṣòro kankan tàbí àṣìṣe. Èyí ń múná fún ìgbẹkẹ̀lé tó gùn àti ìṣírí gbogbo ọjọ̀ fún àgbà náà.
Àwọn Apá Ìní Web3
Àgbà àdáni: Àwọn àgbà àdáni, bíi Ethereum àti Polygon, jẹ́ ààrẹ fún àgbà Web3. Wọ́n fún àwọn olùlo ní ìkúnlẹ̀ àti ìmọ̀ àgbà ayélujára tí wọ́n ń lò.
DApps: Àwọn ohun elo tí ó dá lórí àgbà àdáni, tí a mọ̀ sí DApps, ń lò àwọn ànímọ̀ pẹpẹ ti Web3. Wọ́n jé́ àdáni, láìṣe, àti àìfọwópamọ́, tí ó ń múra sílẹ̀ àwọn orísun tí a kò mọ́ sí ọjọ̀un.
Àwọn Ọ̀rọ̀ Ìrí: Àwọn ọ̀rọ̀ ìrí, bíi Bitcoin àti Ether, jẹ́ àwọn ohun ìní kádárà tí ń ṣe ìgbélágbẹ fún àgbà Web3. Wọ́n jẹ́ àdáni, láìṣe, àti àìfọwópamọ́, tí ó ń fún àwọn olùlo ní ọ̀pá ìgànjú aringbungbun tí kò ní ẹgbẹ́ tí ó ó ń darí rẹ.
Àwọn Ìgbe lára Ìlú: Àwọn ìgbe lára ìlú jẹ́ àwọn ẹgbẹ́ tí ó dá lórí àgbà àdáni, tí ń fún àwọn olùlo ní ọ̀rọ̀ àgbà àti àwọn ìgbésẹ̀ ìdarí tí wọ́n ṣe pàtàkì fún àgbà Web3. Wọ́n ń múra sílẹ̀ àwọn ọ̀nà tí a kò mọ́ sí ọjọ́un fún ìdarápọ̀ àti ìbáṣepọ̀ láti kọ àgbà ayélujára tí ó tóbi lọ́nà ìdàgbàsókè.
Ìparí
Web3 jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà tí ó gbogún, tí ó ń wà ní ìdàgbàsókè, tí ó sì ní agbára láti yí àgbà ayélujára ká. Àwọn ànímọ̀ pẹpẹ rẹ ní bí àdáni, ìfowópamọ́, àti aṣíṣe kò ń múra sílẹ̀ àwọn ọ̀nà tuntun fún ìbáràpọ̀, ìṣètò, àti ìṣọ̀wò. Bí ó ṣe ń bẹ̀rẹ̀ gbígba ìgbàgbọ́, a lè retí láti rí àwọn ìfaramọ́ tí ó tóbi lọ́nà ìdàgbàsókè àti àwọn ìgbé kápá tí ó ṣàjú fún ọ̀rọ̀ tí ó kún fún àgbà ayélujára.
We use cookies and 3rd party services to recognize visitors, target ads and analyze site traffic.
By using this site you agree to this Privacy Policy.
Learn how to clear cookies here