Kini Ti Iṣẹ́ Igbimo Jẹ́?




Gbogbo wa ni a ti kọni lati ṣe ọ̀rọ̀ ibi tí a bá wà, ṣugbọn ǹkan wo ni ìṣẹ́ igbimo gangan?

Ìṣẹ́ igbimo jẹ́ gbogbo ǹkan tí ọ̀kan bá ṣe láti ran àwọn alágbà tirẹ́ lọ́wọ́, láì retí owó tàbí ohunkóhun míràn. Ọ̀rọ̀ náà "ìṣẹ́ ìgbìmọ̀" lè dùn bí ohun tí kò lè ṣeé ṣe tàbí tí kò wúlò síra rẹ̀, ṣugbọn kò rí bẹ́ẹ̀ rárá.


Ìṣẹ́ igbimo lè jẹ́ ohunkóhun láti ṣiṣẹ́ ní ilé àgbàlagbà sí ṣíṣe ẹ̀kọ́ fún àwọn ọmọdé tí wọn kò ní àgbà, ṣíṣe ọ̀rẹ́ àwọn tí wọn kò ní ẹni tàbí tí wọn jẹ́ ọ̀rọ̀ gbogbo.


Kò sí àlàfo fun ìṣẹ́ igbimo - gbogbo ẹ̀ni lè ṣe é. Kì í ṣe ohun tí àwọn ènìyàn ọlájú ní kíkún nìkan ṣe tàbí àwọn tí wọn ní àkókò púpọ̀ nìkan. O kò gbẹ́kẹ̀lé lé ẹ̀kọ́ tàbí àgbà; o kò gbẹ́kẹ̀lé lé ọ̀rọ̀ wọn tàbí irú ènìyàn tí wọn jẹ́.


Ọ̀rọ̀ inú rẹ̀ jẹ́ nìkan ṣoṣo tí o jẹ́ pàtàkì. Gbogbo ohun tí o nilo lati bẹ̀rẹ̀ ni ìfẹ́ àti igbara díẹ̀.

Báwo ni o ṣe gbà tí o kò ní àkókò? Báwo ni o ṣe gbà tí o kò ní ohunkóhun láti fúnni?

Bẹ̀rẹ̀ kéré, pẹ̀lú ǹkan tí o lè máa ṣe lẹ́kúnrẹ́rẹ́. Kọ́ ọ̀rẹ́ kan, kọ́ ọ̀rọ̀ kan sí àgbà, tàbí ran ọ̀rẹ́ lọ́wọ́ pẹ̀lú àwọn ọ̀rọ̀ àgbà.


Lẹ́kùn-ún-rẹ́rẹ́, ìṣẹ́ rẹ̀ yóò bẹ̀rẹ̀ láti pò̀ tí ó sì yóò di ẹ̀kúnrẹ́rẹ́ tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà nínú ìgbàgbọ̀ rẹ̀.

Ohun tó ga jùlọ ni pé ìṣẹ́ igbimo jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà tó dára lójú Ọlọ́run.

Nígbà tí ọ̀rọ̀ àgbà ń wọlé sínú ọ̀rọ̀ àgbà, ó di ọ̀gbọ́n, àti ìyọ́nnu, àti àṣeyọrí.

Nígbà tí ó bá wo rẹ̀, ọ̀rọ̀ àgbà jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà gidi.


Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà tí ó ní ọ̀rọ̀ àgbà àti àwọn ọ̀rọ̀ àgbà rẹ̀, àti àwọn ọ̀rọ̀ àgbà rẹ̀ pẹ̀lú àwọn ọ̀rọ̀ àgbà rẹ̀.


Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà tí ó ní ọ̀rọ̀ àgbà, àti ọ̀rọ̀ àgbà tí ó ní ọ̀rọ̀ àgbà, àti ọ̀rọ̀ àgbà tí ó ní ọ̀rọ̀ àgbà.

Ìṣẹ́ igbimo jẹ́ ohun tí ẹnikẹ́ni lè ṣe, nígbà tí gbogbo ènìyàn bá ń ṣe, ó jẹ́ àgbà àgbà.