Korra Obidi: Ẹ̀kúnrẹ́rìn Dúró t'ilé Ajé Òrìṣà




Ẹni ọ̀rọ̀ náà ni Korra Obidi, obìnrin ọmọ Nàìjíríà tó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà kan nípa irú ẹ̀ dánsì yí tí ó ń ṣe tí ó sì jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọmọ Nàìjíríà tó kókó gbàmì láti sọ̀rírì irú ẹ̀ dánsì náà sí àgbàáyé.
Kí ni orí Korra? Ibi ní Osun ní wọ́n bí Korra sí, ṣùgbọ́n àgbà ni ó dàgbà ní. Lẹ́yìn tí ó parí ilé-ìwé gíga ní Nàìjíríà, ó gbé ọ̀ká lọ sí Amẹ́ríkà tí ó sí di olùkọ́ irínṣẹ́ dídánsì níbẹ̀.
Èyí tí ó wà t'ara Korra ni ó jẹ́ àgbààgbà tí ó ń jẹ́ kí irínṣẹ́ dídánsì tó ń ṣe nípa irú ẹ̀ dánsì yí máa gbà míràn, ó sì tún jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà nipa onírúurú dánsì tí ó wà. Kò kúkú dẹ́kun irú ẹ̀ dánsì yí, ṣùgbọ́n ó tún gbàjùmọ̀ nípa onírúurú dánsì tí ó ń kọ́ àwọn ọ̀rẹ́ rẹ̀.
Orí àgbà yí tún kún fún àwọn ìgbàgbọ́ tí ó ṣeé fara mọ́ tó sì rí yàn láti fi hàn yálà nínú àwọn àsọ̀rọ̀ tí ó ń sọ̀rọ̀ tàbí nínú àwọn nǹkan tó ń kọ́ àwọn ọ̀rẹ́ tó ní. Ọ̀kan lára àwọn ìgbàgbọ́ tí ó dàgbà tí ó sì ní, ni pé ó ṣeé ṣe fún olúkúlùkù láti gbà ẹ̀bùn tó ní nínú irú ẹ̀ dánsì yí kódà bí ó ti rí bíi pé ó le jẹ́ iṣ́òrò.
Èyí tí Korra jẹ́ ni ọ̀rọ̀ àgbà nípa ilé ajé ìṣe dánsì tí ó tún jẹ́ àpẹẹrẹ tó ṣe pàtàkì fún àwọn ọ̀dọ́mọ̀kunrin tàbí ọ̀dọ́bìnrin tí ó nífẹ̀ẹ́ sí dánsì láti gbẹ́kẹ̀le. Ìtàn àyànfún tí ó ní, ìgbàgbọ́ tó ní, àti ìsopọ̀ tó pọ̀ pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́ tí ó ní, ni iṣẹ́ tó fi ń ṣe láti ṣàgbà fún ọ̀pọ̀ ní ọ̀rọ̀ dánsì.