Bóyá ẹ̀gbáàgbè tí òun gbé ni kò wù ú, tàbí bóyá àkókò tí ó wà inú rẹ̀ ni kò wù ú, kò sí ìmọ̀ èyí tí ó nípa ìdí tí ó fi kúrò ní ilé ẹ̀gbáàgbè rẹ̀ ní ọ̀dún mẹ́rìndínlógún.
Ṣùgbọ́n ohun tí ó dájú ni pé LÍLÌ ỌLỌ̀PÀ kò tún padà sí ilé náà. Ó wá sí Lóndòń ní ọ̀dún 1998, ó sì bẹ̀rẹ̀ sí tẹ̀lé ọ̀nà tí òun kò kọ́ kọ̀́. Ó kọ́ bí a ṣe ń kó̩̀rù, ó sì kọ́ bí a ṣe ń ṣeré eré ọnà ìnà.
Ọ̀ràn tí ó mú LÍLÌ ỌLỌ̀PÀ gbajúmọ̀
LÍLÌ ỌLỌ̀PÀ di gbajúmọ̀ ní ọ̀dún 2006, tí ó kọrin tí ó ń jẹ́ "Smile". Kórin tí ó jẹ́ onílọ̀wò gíga, ó sì gba àwọn àgbà sílẹ̀̀. LÍLÌ ỌLỌ̀PÀ sì tún jẹ́ ọ̀rẹ́ ẹgbẹ́ LGBT, ó sì ń sọ àwọn òt酥̀kọ̀ yìí ní gbangba.
Iṣẹ́ tí ó ń ṣe LÍLÌ ỌLỌ̀PÀ nísinsìnyí
LÍLÌ ỌLỌ̀PÀ kò tíì jáwọ́ kúrò nínú iṣẹ́ orin. Ó tẹ̀lé àwọn àgbà yòókù, ó sì ti kọ àwọn orin púpọ̀ tí ó gbàgbámú.
LÍLÌ ỌLỌ̀PÀ jẹ́ ọ̀rẹ́ ẹgbẹ́ LGBT gẹ́gẹ́ bí àwọn òt 酥̀kọ̀ tí ó tún ú ń sọ bákan náà. Ó ń lò àwọn àgbà tí ó ní ó fún àgbà ní àwọn tí kò ní ọ̀rọ̀ wọn láti sọ.
Nígbà tí ó bá kọ́kọ́ kó àgbà, LÍLÌ ỌLỌ̀PÀ kò mọ̀ pé yóò di gbajúmọ̀ gidigidi. Ṣùgbọ́n ó ń ṣe ohun tí ó fẹ́ràn, ó sì ń ṣe é dáadáa.
LÍLÌ ỌLỌ̀PÀ jẹ́ àpẹ̀ẹrẹ fún àwọn ọ̀dọ́mọdékùnrin àti ọ̀dọ́mọdébìnrin gbogbo tí ó fẹ́ tẹ̀lé àwọn àgbà àti fẹ́ di ẹni tí ó gbajúmọ̀.