Lá Ọ̀rẹ̀ Ágbáyé: Ìgbà Fún Àjọyọ̀ àti Ìdààmú




Ní ọjọ́ kẹfà oṣù kẹ́jọ, àgbáyé kò gbàgbé Lá Òrẹ̀ Ágbáyé, àkókò àgbà, lásán, àti ọ̀rẹ̀ tí ó ti kọ́. Níwɔ̀n ìgbà tí àgbà W. C. Jones ṣẹ́ àkóso ìgbìmọ̀ Rotary International ní 1958, tí ó sì sọ̀rọ̀ nípa ìdààmú àjọ̀ṣepọ̀, lá tí ó ṣe àgbà kọ́ gbogbo àgbáyé nípa àjọyọ̀ àti àgbàfẹ́.

Lá Òrẹ̀ Ágbáyé jẹ́ àkókò pàtàkì láti ṣí àwọn ọ̀rẹ̀ yàn, tọ́ àjọ̀ṣepọ̀ tí ó ti wà, àti láti yìn ọ̀rẹ̀ àti ẹbẹ́ tí a ní láyé wa. Ó jẹ́ àkókò láti mú ọ̀rẹ̀ wa tọ́ sí ọ̀rẹ̀,

  • fi àkókò pọ̀ mọ́ wọn
  • kọ́ wọn mọ́
  • ṣe ìrúnmọ̀ wọn

Lá Òrẹ̀ Ágbáyé jẹ́ àkókò yíyẹ láti ṣe ìgbẹkẹ̀lẹ̀ ọ̀rẹ̀ wa, fún ọ̀rẹ̀ gbọ̀n, tí ó sì ṣeé gbékẹ̀le jẹ́ ìrètí fún ọ̀rẹ̀. Lá Òrẹ̀ Ágbáyé jẹ́ àkókò láti fi hàn wọn pé a nífẹ̀ẹ́ sí wọn, àti pé wọ́n pàtàkì fún wa. Nígbà tí ọ̀rẹ̀ bá jẹ́ ọ̀rẹ̀, gbogbo ọjọ́ jẹ́ Lá Òrẹ̀ Ágbáyé.

Ní Lá Òrẹ̀ Ágbáyé yìí, jẹ́ kí a gbé onírúurú àgbà kánjúkánjúkán méjì ṣe àgbà, lékejì kíkí ni àjọyọ̀, àti kílejì kíkí ni ìdààmú. Ewé kò ṣẹ́, kò sì gbẹ̀lẹ̀rẹ̀, kò sí iyẹ́ tí kò yóò fìdìẹ̀ sí òmùgò, ọ̀rẹ̀ tí kò ṣe àjọyọ̀, tí kò sì nímú, ọ̀rẹ̀ gbágba ni. Jẹ́ kí a ṣe àjọyọ̀ ọ̀rẹ̀ wa, nítorí àjọyọ̀ tí a ti gbà, tí a ò ṣe àjọyọ̀, yóò di ẹ̀gbin.

Àjọyọ̀ ṣe kún fún rírẹ̀, ọ̀wọ̀ jẹ́ ẹni, ẹsè jẹ́ ẹjọ́, nígbà tí àjọyọ̀ bá kún fún rírẹ̀, ẹni ni ó máa jẹ́ ẹjọ́. Kí a máa fi ọ̀rẹ̀ rẹ̀ sọ̀rọ̀, kí a má sì fi ọ̀rẹ̀ rẹ̀ ṣe àlákàn, àjọyọ̀ ọ̀rẹ̀ ni a ó ní.

Kí Lá Òrẹ̀ Ágbáyé yìí jẹ́ àkàsí ọ̀rẹ̀ tí ń rí oyún ọ̀rẹ̀, tí ó sì ń ṣe àjọyọ̀ ẹ̀gbẹ́ rẹ̀.

Ẹni tí kò bá ní ọ̀rẹ̀, ẹni tí kò bá ní ẹgbẹ́, gbogbo ọjọ́ rẹ̀ ni ó jẹ́ ṣubu.