Lúnfàsì: Àwọn Àkólé Àwọn Òrùn Òtá




Lúnfàsì ni àwọn àyíká tí àkólé àárín Òtá, tí a rí láti ilè ayé, ń yí padà nítorí bí o ti ń yí kúrò lóòrùn àìrí, tí ó sì ń lọ sínú ìrísí Òjí. Àwọn àsìkò yìí ní wọ́n má ń pè ní àwọn àkólé lúnfàsì.

Àwọn Àkólé Lúnfàsì
  • Òtòrùń Tuntun: Àkókò tí kò sí híhùn Òtá tí a rí láti ilè ayé.
  • Òtòrùń Tí Ń Yí: Àkókò tí a rí díè tí ó kéré sí idà Òtá.
  • Àkókò Ìgbà Àkọ́kọ́: Àkókò tí a rí idà Òtá.
  • Òtòrùń Tí Ń Kója Bọ̀: Àkókò tí a rí ju idà Òtá lọ, tí ó kéré sí idà méjì.
  • Ìgbà Òtá: Àkókò tí a rí idà méjì Òtá.
  • Òtòrùń Tí Ń Dín Kù: Àkókò tí a rí ju idà Òtá lọ, tí ó kéré sí idà méjì.
  • Àkókò Ìgbà Kejì: Àkókò tí a rí idà Òtá.
  • Òtòrùń Tí Ń Rí: Àkókò tí a rí díè tí ó kéré sí idà Òtá.
Ìdí Tí Àwọn Àkólé Lúnfàsì Fi Ń Yí Padà

Àwọn àkólé lúnfàsì ń yí padà nítorí bí àfihàn Òtá fún wa ti ń yí padà bí ó ti ń yí kúrò lóòrùn àìrí, tí ó sì ń lọ sínú ìrísí Òjí. Gẹ́gẹ́ bí Òtá bá ti ń yí kúrò lóòrùn, a ó máa rí díè dín dín, tí ó sì máa yí padà rí bí idà. Lúc tí ó bá ti yí kúrò lóòrùn, a ó máa rí idà méjì àìrí Òtá, èyí tí a ń pè ní ìgbà Òtá. Lúc tí ó bá ti ń lọ sínú ìrísí Òjí, a ó máa rí díè dín dín, tí ó sì máa yí padà rí bí idà.

Ìṣòro Tí Òràn Ní Àwọn Àkólé Lúnfàsì

Òràn kan tí ń sábà ń fa àìlóye nínú òràn lúnfàsì ni òràn àfihàn àárín Òtá. Àwọn kan sábà ń rò pé tí ilè ayé bá wa ní òrùn òsí Òtá, yóò fi tara láti rí àfihàn àárín Òtá. Ṣugbón, èyí kò tòótó. Àárín Òtá máa ń rí bí gbùngbùn láti ilè ayé, kò máa ń rí bí díè díè tàbí idà, nítorí àwọn òrùn tí ń bó sílẹ̀ láti òòrùn àìrí àti ìrísí Òjí ń ṣàfihàn àárín Òtá ní gbùngbùn.

Ọ̀rọ̀ Ìparí

Lúnfàsì jẹ́ òràn tí o ní ìmọ̀ púpọ̀, tí ó ń fi àgbà orí wa ṣíṣẹ́. Nípasẹ̀ mímọ̀ àwọn àkólé lúnfàsì àti òràn tí ó wà ní àyíká wọn, a lè gbádùn irú àgbà àgbà tí àwọn òrùn ń fi kọ́ wa ní ọ̀rọ̀ àwọn àkókò.