Lakers: Ẹgbẹ́ Bọ́ọ̀lù Àgbà Lọ́kànjúlú




Àwọn ènìyàn tí kò mọ̀ nípa bọ́ọ̀lù àgbà tàbí tí wọ́n kò sì nígbà ayé Orímọ̀dẹ́ Kóbẹ́ Bràị́ànt, léyìn náà, wọ́n yóò gbọ̀ nípa ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù àgbà tí a mọ̀ sí "Lakers".

Ìtàn Ìdágbàsókè

Wọ́n dá ẹgbẹ́ Lakers sílẹ̀ ní ọdún 1946 ní Minneapolis, ìlú kan ní Minnesota. Wọ́n kọ́kọ́ jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní àǹfààní ní ìlú náà, tí ó sì darí àwọn àṣeyọrí tí ó wà lórí ẹ̀kúnréré bíi àsìkò olúborí tí wọ́n gba ní ọdún 1949.

Ní ọdún 1960, Lakers kúrò ní Minneapolis lọ sí Los Angeles, níbi tí wọ́n ti di ọ̀kan lára àwọn ẹgbẹ́ tí ó gbajúgbajà jùlọ ní gbogbo ìgbà. Wọ́n ti gba àwọn àṣeyọrí olúborí 17, tí ó jẹ́ àkọ́kọ́ lára àwọn ẹgbẹ́ tí ó ti gba púpọ̀ jùlọ ní ìtàn bọ́ọ̀lù àgbà.

Àwọn Àtànkọ̀ Àgbà

Lakers ti láyò fún àwọn àtànkọ̀ àgbà tí ó kọ́kọ́rí jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tó dára jùlọ ní ìtàn bọ́ọ̀lù àgbà. Àwọn díẹ̀ nínú àwọn àtànkọ̀ tí ó gbajúgbajà jùlọ ní:

  • Kareem Abdul-Jabbar (Olúborí Olúborí 6)
  • Magic Johnson (Olúborí Olúborí 5)
  • Kobe Bryant (Olúborí Olúborí 5)
  • Shaquille O'Neal (Olúborí Olúborí 4)
  • LeBron James (Olúborí Olúborí 4)
  • Ìṣiṣẹ́ Àgbà

    Ìṣiṣẹ́ Lakers kò dara nìkan ní ọ̀nà ẹ̀rọ̀, ṣùgbọ́n ó tún dara ní ọ̀nà ìṣàkóso. Ẹgbẹ́ náà jẹ́ ọ̀kan lára àwọn aṣáájú ní gbígbé àwọn ìmọ̀ràn tí ó tẹ́lẹ̀ ṣẹ́, bíi lílo àwọn oníróyìn fíìmù àti àwọn ìmọ̀ràn dídì. Wọ́n tún jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ẹgbẹ́ àkọ́kọ́ tí ó dá ẹgbẹ́ àwọn obìnrin tí ó jẹ́ àgbà.

    Lakers jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní ìṣiṣẹ́ tí ó jẹ́ àgbá, tí ó ti ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ojúlùmọ̀ tó gbajúgbajà bíi Nike àti Pepsi. Ẹgbẹ́ náà jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tí ó gbajúgbajà jùlọ ní ìgbàfún, tí ó ní àwọn àgbà tí ó tó mílíọ́nù méjìlá ní gbogbo àgbáyé.

    Ìdìlọ́wọ́

    Lakers ní ìdìlọ́wọ́ títóbi pẹ̀lú àwọn ènìyàn tó gbajúgbajà nínú àwọn aṣáájú òṣèlú, àwọn àṣà, àti àwọn ìṣẹ́. Àwọn tí ó gbajúgbajà nínú wọ́n jẹ́:

  • Barack Obama
  • Jack Nicholson
  • Beyoncé
  • Oprah Winfrey
  • Bill Cosby
  • Àwọn ẹ̀tọ́ nínú Lakers jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tí ó gbajúgbajà jùlọ ní ìgbàfún, tí ó ní èrè tí ó tó mílíọ́nù dọ́là ọ̀rọ̀ ní gbogbo ọdún. Ẹgbẹ́ náà jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tí ó lágbára jùlọ ní ìgbàfún, tí ó ní àwọn òṣìṣẹ́ tó tó ẹgbẹ̀rún méjì ní gbogbo àgbáyé.

    Ìparí

    Lakers jẹ́ ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù àgbà tí ó ti wà fún nǹkan bí ọ̀rún ọgbọ̀n àti ọ̀rún méje. Wọ́n ti di ọ̀kan lára àwọn ẹgbẹ́ tí ó gbajúgbajà jùlọ ní ìtàn bọ́ọ̀lù àgbà, tí ó ti gba àwọn àṣeyọrí tí ó wà lórí ẹ̀kúnréré àti tí ó ti kọ́ àwọn àtànkọ̀ tí ó kọ́kọ́rí. Lakers tún jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní ìṣiṣẹ́ àgbà pẹ̀lú ìdìlọ́wọ́ tí ó tóbi. Wọ́n yóò máa ń jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ẹgbẹ́ tí ó lágbára jùlọ ní bọ́ọ̀lù àgbà fún ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ ọdún tí ń bọ̀.