Iru ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù ẹlẹ́ẹ̀dẹ́ tó dára pẹ̀lú fífẹ̀ tó pọ̀ jùlọ ní gbogbo ayé, eyí tí ó wé àkókọ ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tó dára jù́ ní Europe, jẹ́ La Liga. Ijópọ̀ àwọn ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tó dára jù́ ní Spain, tí àwọn tí ó dára jù́ gẹ́gẹ́ bí àkọ́kọ́, kẹ́jọ̀, kẹ̀rin ati bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, wọ́n wà ní La Liga.
Ní ẹgbẹ́ àwọn ẹgbẹ́ tó ń kópa nínú La Liga, Real Madrid àti Barcelona jẹ́ àwọn tó ń ṣàgbà tí wọ́n sì gbógun pẹ̀lú, ó sì ṣòro láti fa ìyẹn yìí. Ṣùgbọ́n ní ọ̀rọ̀ tó jẹ́ mọ́ ẹni tó ń té gòọ́lù pẹ̀lú, à ń rí bí àwọn yìí ń rí àwọn tó máa ṣàgbà fún wọn ní ilẹ̀ ọ̀rọ̀.
Cristiano Ronaldo, ẹlẹ́gbẹ́ Real Madrid ní àkókò àtẹ́lẹ̀ yìí, jẹ́ ẹ̀dá àgbà tó ń té gòọ́lù pẹ̀lú jùlọ ní La Liga àkókò tí ó kọ́já. Pẹ̀lú àwọn gòọ́lù 450 tó té, ó mú owó tí ó tó mílíọ́nù yúrò 100 nígbà tí ó pọ̀n sí Juventus ní ọdún 2018.
Lẹ́yìn Ronaldo, Lionel Messi tó jẹ́ ẹlẹ́gbẹ́ Barcelona, ṣàgbà tó sì ń té gòọ́lù pẹ̀lú jùlọ ní La Liga. Pẹ̀lú àwọn gòọ́lù 433 tó té, ó jẹ́ onípele tí ó ń dára pẹ̀lú, ẹni tí ó ń ran àwọn ẹlẹ́gbẹ́ rẹ̀ lọ́wọ́ láti ṣe dáadáa.
Ní ọ̀rọ̀ tó jẹ́ mọ́ ẹni tó ń té gòọ́lù pẹ̀lú jùlọ ní La Liga báyìí, Karim Benzema ẹlẹ́gbẹ́ Real Madrid ni ó wà nínú ipo tí ó dára.
Benzema, ti ṣe dáadáa gan-an lẹ́yìn tí Ronaldo kúrò ní ẹgbẹ́ náà, ó sì ti té àwọn gòọ́lù tí ó tó ọ̀kọ̀ tó lé 300 ní gbogbo ìgbà tó ti kópa ní La Liga.
Àdàkọ Benzema yìí jẹ́ ẹlẹ́gbẹ́tó tó ṣe dáadáa, ẹni tó sì lè té gòọ́lù ní kúlè̟kúlè̟ ibi yòówù, ó tún lè ran àwọn ẹlẹ́gbẹ́ rẹ̀ lọ́wọ́ láti ṣe dáadáa. Gbogbo nǹkan yìí fún un ní àǹfààní láti jẹ́ ẹ̀dá àgbà tó ń té gòọ́lù pẹ̀lú jùlọ ní La Liga lẹ́yìn Messi àti Ronaldo.
Nígbàtí ó bá wá sí àwọn tó ń té gòọ́lù pẹ̀lú jùlọ nígbà tó bá kọ́ jà ní ìgbà yòówù, awọn orúkọ tó kọ́kọ́ dé inú rẹ̀ ní ọ̀rọ̀ náà ni Messi àti Ronaldo. Ṣùgbọ́n bá kan bá ń wò ó nínú àkókò ìgbà yòówù, Benzema ni ó wà nínú ipo tó dára.
Ní ọ̀rọ̀ tí ó dájú, Messi àti Ronaldo ṣe dáadáa jù Benzema lọ,ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbà lọ, ṣùgbọ́n Benzema ti fi hàn ìgbà tó lòǹgbẹ ni pé ó lẹ̀ máa bá wọn lọ nínú àkókò tí ó ṣì kù.
Ó máa yà wá lẹ́nu láti rírò ìyẹn tí Benzema ń lọ sí nínú iṣé rẹ̀ tí ó ń ṣe dáadáa, bẹ́ẹ̀ sì ni ó ṣe pataki láti jẹ́ àkíyèsí sí àwọn tó ń ṣàgbà dáadáa míràn ní La Liga, bí i Luis Suárez, Antoine Griezmann, and Joao Felix.
La Liga jẹ́ ìkádí rẹ̀rẹ́ fún àwọn tó fẹ́ ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tó dára tí wọ́n sì ní ìnira, ó sì tún jẹ́ ibi àgbà fún àwọn tó ń té gòọ́lù pẹ̀lú jù́, wọ́n sì máa ń fún àwọn àgbà tó ń tẹ̀gùn àti àwọn ẹlẹ́gbẹ́ tó ń ṣàgbà ní àǹfààní tí wọ́n nílò láti máa ṣàgbà.
Nígbà tí ó bá wá sí àwọn tó ń té gòọ́lù pẹ̀lú jùlọ, ẹgbẹ́ mejì tí ó dára jù ni Real Madrid àti Barcelona. Ṣùgbọ́n ní àwọn àkókò tó kẹ́yìn, ó ti gba Benzema tí ó jẹ́ ẹlẹ́gbẹ́ Real Madrid láàánú láti gbógun pẹ̀lú awọn onípele tókù.
Ó máa yà wá lẹ́nu láti rírò ìyẹn tí Benzema ń lọ sí nínú iṣé rẹ̀ tí ó ń ṣe dáadáa, bẹ́ẹ̀ sì ni ó ṣe pataki láti jẹ́ àkíyèsí sí àwọn tó ń ṣàgbà dáadáa míràn ní La Liga, bí i Luis Suárez, Antoine Griezmann, and Joao Felix.