Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Lazio ti kọ́ empoli ni èrè yi 2-0, tí wọ́n sì mú ipò mẹ́fà lórí àgbà táblì. Ciro Immobile ti gba gòólù méjì fún Lazio, àti 15 gòólù nínú ere méjìdínlógún tí ó ti gbá nínú Serie A lákọ̀ọ́kọ́ rẹ̀. Empoli ti kòbẹ́rẹ̀ eré náà dáradára, ṣùgbọ́n Lazio tí kò ti gba gòólù kankan nínú awọn ere mẹ́rin tó gbà tẹ́́lẹ̀ ọ̀sẹ̀ yìí, wọn kúrò ní ọwọ́ wọn. Immobile ti gba gòólù àkọ́kọ rẹ̀ nínú ọ̀rẹ̀ kẹ̀rẹ̀ tí ó jẹ́ ọkàn nínú àwọn èrè tí ó gbà, nígbà tí Empoli kò lè rí ọ̀nà láti wọlé láti ìgbà tí Samir Handanović ti dá ọ̀gọ̀ náà sílẹ̀. Immobile ti tún gba gòólù kejì sí àárín lẹ́hìn tí ó gbà bọ́ọ̀lù tí Joaquín Correa ti pọ̀nkọ̀ láti àgbègbè tí ó jìnnà.
Èrè náà jẹ́ iṣẹ́ àgbà ti Lazio, tí wọ́n ní àkókò gbogbo, ṣùgbọ́n Empoli ní àwọn ànfàní rẹ̀ nínú ọ̀rẹ̀ kẹ̀rẹ̀ tí ó gbà. Wọ́n pàdánù àwọn ànfàní tí wọ́n ní, tí wọ́n sì tún pàdánù ọ̀rẹ̀ náà. Èrè náà tún jẹ́ ẹ̀kún fún Immobile, tí ó ti gba ọ̀pọ̀ gòólù nínú ọ̀rọ̀ àkọ́kọ rẹ̀ fún Lazio. Òun ni olùgbà gòólù tí ó ga jùlọ nínú Serie A nísinsìnyí, tí ó ti gba gòólù 23 nínú ere 26 tí ó ti gbá.
Èrè náà tún jẹ́ àgbàfẹ́ fún Simone Inzaghi, tí ó ti ṣàgbà nínú eré rẹ̀ àkọ́kọ gẹ́gẹ́ bíi olùgbàárọ́ fún Lazio. Ó ti kọ́ ètò 3-5-2 tí ó wúlò lórí ẹ̀rọ, nígbà tí Lazio ti dá ohun gbogbo sílẹ̀ láti gba akọ́kọ ọ̀rẹ̀ wọ́n nínú ere mẹ́rin tí wọ́n ti gbá tẹ́́lẹ̀ ọ̀sẹ̀ yìí. Èrè náà jẹ́ ìdánilójú fún Lazio, nígbà tí wọ́n ń wá láti darí eré náà nípasẹ̀, nígbà tí wọ́n ń wá láti kópa nínú Champions League fún ìgbà tó gbẹ́yìn nínú ọdún 2015.
Èrè náà jẹ́ àgbàfẹ́ fún Lazio, ṣùgbọ́n ọ̀rẹ̀ náà jẹ́ àgbàfẹ́ púpọ̀ fún Immobile. Ó ti jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn olùgbà gòólù tí ó dára jùlọ nínú Serie A fún àwọn ọdún, tí ó sì ń fi fúnni ní eré tí ó dára fún Lazio nínú ọ̀rọ̀ àkọ́kọ rẹ̀. Tí wọ́n bá tún ṣe eré dáradára báyìí, wọ́n ní ànfàní láti darí eré náà nípasẹ̀, tí wọ́n sì fi ẹ̀gbẹ́ eré náà sí ipò tí wọ́n ní ọ̀rọ̀ láti sọ̀ nínú Serie A.