Man City Fc




Man City fc jẹ́ ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tí ó gbajúmọ̀ lágbàáyé, tí ó sì wà ní ìlú Manchester, England.

Wọ́n dá ẹgbẹ́ yìí sílẹ̀ ní ọdún 1880, tí ó sì ti jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ẹgbẹ́ tó lágbára jùlọ ní England nígbà tí ó gba premiership league

Díẹ̀ nínú àwọn àṣàyàn tí ẹgbẹ́ yìí ti gbà ni:


  • Premier League (6)
  • FA Cup (6)
  • Carabao Cup (6)
  • UEFA Champions League (1)
  • UEFA Europa League (1)
  • UEFA Super Cup (1)
  • FIFA Club World Cup (1)

Man City fc jẹ́ ẹgbẹ́ tó ní àwọn olùgbọ́ tó dára jùlọ lágbàáyé, tí ó ní àwọn olùgbọ́ tó bíi Kevin De Bruyne, Erling Haaland, and Phil Foden.

Wọ́n ní sân tí ó tóbi, tí ó lè gbà tí 55,000 ènìyàn, tí wọ́n ń pè ní Etihad Stadium. Sân yìí jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ibùgbẹ́ tó dára jùlọ ní Europe.

Man City fc jẹ́ ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tó gbámú, tí ó ní àwọn olùgbọ́ tó gbámú, tí ó sì ní ọ̀pọ̀ àṣàyàn. Wọ́n jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù tó tóbi jùlọ ní àgbáyé, tí ó sì ní àwọn onífẹ́ tó pọ̀ ní gbogbo àgbáyé.

Bí ó bá jẹ́ wípé o jẹ́ onífẹ́ bọ́ọ̀lù, nínú gbogbo orílẹ̀-èdè, ó yẹ́ kí o lọ sí Manchester láti lọ wo Man City fc tí wọ́n bá ń kópa. Ọ̀pọ̀ nǹkan ló máa jẹ́ kí o gbádùn.