Man City kọ́ Man United lórí ọ̀pá ìdíje




Àwọn ọ̀gbọ́n ìwárí méjì tí ó ga jùlọ ní England, Manchester City àti Manchester United, kọ́ lórí ọ̀pá ìdíje ní ọjọ́ Saturday, ìgbà tí City gbà United lórí ẹ̀sàn 2-0. Èyí jẹ́ ìgbà kẹẹ̀rin tí City ti gbà United nínú ìjà mẹ́fà tó kẹ́yìn tí wọ́n ti kọ́.

  • Èrè náà ṣẹ́ fún City ní àkókò tó dára gan-an, lẹ́hìn tí wọ́n ti jẹ́ ọ̀pọ̀ àgbábà àti àyàfi ní akoko tó ṣẹ́ṣẹ̀ yìí.
  • United ti gbàlágà títí di àwọn ọjọ̀ tó kẹ́yìn, ṣ́ùgbọ́n wọn kò lè ṣe ohunkóhun tó lágbára láti kò City gbà nínú ìfẹ̀hàn yìí.

Èrè náà bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú City tí ó jẹ́ agbéraga, tí wọ́n sì ṣe ìrẹwẹ̀sí lórí àgbá United títí di ìgbà tó yá, ìgbà tí Erling Haaland ti fi ẹsẹ̀ kan sínú bọ́ọ̀lù kan tí Kevin De Bruyne ti sọ́tọ̀, ó sì tẹ̀ é sínú àgbà.

Èyí jẹ́ ẹ̀sàn kẹẹ̀dọ́gún Haaland nínú ìdíje Premier League àkókò yìí, tí ó jẹ́ àkọ́kọ́ tí ẹni tó ṣẹ́ṣẹ̀ kọ́ nínú ìdíje náà tí ó ti gbà ẹ̀sàn tó pọ̀ bẹ́ẹ̀ nínú àwọn ìdíje ṣe. United gbìyànjú láti ṣe àtunṣe, ṣ́ùgbọ́n City jẹ́ agbéraga jù wọn lọ, tí wọ́n sì ṣe ìbàjẹ́ pọ̀ títí di ìgbà tí Foden ti fi àgbà kejì sọ́tọ̀ ní ìgbà 72nd.

Èyí jẹ́ ìgbà kẹẹ̀rin tí United ti ṣẹ́ àìgbà nínú ìdíje Premier League àkókò yìí, tí ó jẹ́ ẹ̀rí sí ọ̀pọ̀ àgbábà tí ó ti jẹ́ ní akoko tó ṣẹ́ṣẹ̀ yìí. City, ní ọ̀ràn kejì ẹ̀gbẹ́ náà, ní àkókò tó dára gan-an, tí wọ́n sì ti ṣe àgbéga tí ó lágbára ní akoko tó ṣẹ́ṣẹ̀ yìí.

Iṣẹ́-ọnà náà jẹ́ fún City láti tẹ́tí àyè wọn nínú ìdíje fún ọ̀pá ìdíje Premier League àkókò yìí, nígbà tí United gbàdúrà láti rí àṣeyọrí tó dáa síwájú ní akókò yìí.

Èrò àti Ìrònú Ònà ara ẹni:

Gẹ́gẹ́bí ọ̀rẹ́ agbára kan tí ó jẹ́ onírẹlẹ̀ ẹgbẹ́ Manchester City, mo lágbára gan-an nípa àgbá tó dáa tó gba. Ẹgbẹ́ náà ṣe ìbàjẹ́ pọ̀ lórí United, tí ó yọrí sí ìgbà 90 tí ó jẹ́ ayọ̀ gan-an. Mo rí ìrètí fún City nínú ìdíje yìí, tí mo sì gbàgbọ́ pé wọn lè gbá ọ̀pá ìdíje náà bí wọ́n bá tẹ̀síwájú láti ṣe bíi tí wọ́n ti ṣe nínú ìfẹ̀hàn yìí.

Àpèjúwe Ìṣe:

Ìgbà tó yá, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn òṣìṣẹ́ United tí ó wà ní pápá ìbòjì ti ṣe àgbá tí ó lágbára, ṣ́ùgbọ́n àwọn èrò àgbá tí City kọ́ wọn fi àwọn òṣìṣẹ́ United tí ó wà ní pápá ìbòjì lọ sí ààrin àgbá tí wọ́n sì jẹ́ kí City ṣe ìbàjẹ́ pọ̀.

Àpẹẹrẹ àti Ìtàn:

Ní ìgbà kan, Haaland gba bọ́ọ̀lù kan ní apá àgbá àti tẹ̀ é lọ sí ọ̀dọ̀ Ederson, tí ó ṣe àgbá tí ó lágbára, ṣ́ùgbọ́n Casemiro dí ẹ̀ ẹ́ mu. Ìṣẹ́ náà fi hàn àgbára tí Haaland ní, àti bí ó ṣe jẹ́ ẹ̀rọ ìgbàdì fún City.

Àpò Kíní:

Iṣẹ́-ọnà yìí fi ìyàtọ̀ tó wà láàárín ìpele àgbà méjì náà hàn. City jẹ́ ẹgbẹ́ tó dara jù, tí wọ́n sì ní àwọn òṣìṣẹ́ tí ó dára jù, nígbà tí United gbàdúrà láti rí ìgbà dídá lórí pitch.

Ìpe láti Ṣe ohun Tó Yẹ:

Bí o bá jẹ́ onírẹlẹ̀ ẹgbẹ́ Manchester City tàbí Manchester United, mo gbà ọ́ níyànjú láti ní ayọ̀ nínú ìfẹ̀hàn tó dára yìí. Ìdíje fún ọ̀pá ìdíje Premier League jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ìdíje tó gbẹ́ṣẹ́ jùlọ ní àgbáyé, àti ìfẹ̀hàn yìí jẹ́ ìrántí oníjẹ̀wó tó dára nípa ohun tí ìdíje náà lè pèsè. Yàgò fún àwọn ẹgbẹ́ tó dára jù lọ ní England tí wọn bá kọ́ ní ọ̀pá ìdíje.