Ègbé bóòlù tí gbogbo ènìyàn mọ̀ tí wọn ń pè ní "Man City" náà, kò ní ṣe ìdáwọ́ fún àwọn ìgbàlárafá tó ńdà wọn ńgbà nínú àwọn ìdíje tó ńdà. Èyí wáyé lẹ́yìn tí wọn pàdánù ìdíje tó ńdà kẹ́hìndínlógún ní ìdíje tó wáyé ní ọjọ́ Tuesday, January 10, 2023.
Ègbé tó pàdánù fún Man city náà ni Southampton, èyí tí ó ńdà bíi ọ̀gbọ̀n ààbọ̀ iṣẹ́jú. Ṣùgbọ́n, ìdíje náà kò ní ṣẹ̀yìn gẹ́gẹ́ bí gbogbo ènìyàn ti rò. Southampton gba ìgbàlú méjì, tí ó jẹ́ pé ẹgbẹ́ tí ó gba ìgbàlú kan ni Erling Haaland, tí ó jẹ́ ọ̀gbọ̀n ààbọ̀ iṣẹ́jú ṣoṣo lẹ́yìn tí ìdíje bẹ̀rẹ̀.
Ìgbàlú kẹ́ta tó yá fún Southampton ni ìgbàlú ìbínú, tí Riyad Mahrez gba. Ṣùgbọ́n, Southampton kò fẹ́ fi ìdíje náà lọ́wọ́ Man City, wọn kọ́kọ́ tún gba ìgbàlú kan, tí ó mú kí ìdíje náà di 2-2. Èyí mú kí ìdíje náà di àgbárí, tí ó jẹ́ pé ègbé méjèèjì ní láti tún ṣe ìgbàlú àtúnse.
Nígbà tó di ìgbà àtúnse, Southampton ni ó gba ìgbàlú àkó̩kọ́, tí ó mú kí ìdíje náà di 3-2. Ṣùgbọ́n, Man City kò fẹ́ fún ìyà lẹ́ẹ̀kọ̀ɔ̀, wọn tún pàdánù ìgbàlú àtúnse wọn, tí ó mú kí ìdíje náà di 4-2 fún Southampton. Èyí mú kí Southampton gba ìdíje náà.
Ìgbàlú náà tí Haaland gba jẹ́ ìgbàlú kèẹ̀̀kèje kẹ̀ẹ̀̀kèje tó ojú àgàgà, tí ó jẹ́ pé ó ti gba ìgbàlú bẹ́ẹ̀ tó mẹ́ta nínú àwọn ìdíje mẹ́rin tó kọ́kọ́ ṣẹ̀yìn nínú ìdíje Premier League.
Ìpàdì ọ̀gbìn tó tó ọ̀run tí Man City pàdánù jẹ́ ọ̀gbìn tó ń báni lóràn, tí ó jẹ́ pé kò sí ìdí tí ènìyàn kò fi ní rò pé àwọn yóò gbà ìdíje náà. Ṣùgbọ́n, Southampton wá gbà á. Èyí tí ó jẹ́ pé ọ̀gbìn kò lè wá láti ẹ̀bùn.