Man City vs Aston Villa




Mo kọrin iná fún ìdánilójú nlá tí Manchester City fi ṣẹ́gun Aston Villa.

Gbogbo ohun tí mo ri lónìí nìyẹn bẹ́ẹ̀?

Manchester City ṣẹ́gun Aston Villa nínú ìdánilójú nlá 3-1 tí ń fi ìdàgbàsókè àgbà kan hàn lórí ìgbà tí wọ́n tẹ́wọ́gbà ní ilé tẹ́lẹ̀ ní ipá tó kọjá.

Rodri gbé Manchester City lọ́wọ́ nínú ìṣẹ́jú 4, tí Jack Grealish fi ṣe ọ̀rọ̀ àgbà mẹ́ta lákàálé lákàálé àkókò kejì.

Ollie Watkins gba ọ̀rọ̀ àgbà kan padà fún Villa nínú àsìkò ìgbà tí wọ́n fi kù, tí ìgbésẹ̀ àgbà tí Riyad Mahrez dá kún, gbé Manchester City lọ sí ipò kejì nínú ìdògbó, ní ibi tí wọ́n wà nínú àgbà márùn-ún sí Arsenal tí ó ń darí àgbà.

Ìdánilójú náà jẹ́ àgbà Kejì tí Manchester City gba nínú ọ̀rọ̀ àgbà mẹ́ta tó kọjá, lẹ́yìn tí wọ́n ṣẹ́gun Tottenham 4-2 ní ilé wọn ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá.

Villa tí ó jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ń darí àgbà márùn-ún nínú ìdògbó tí ó kọjá, ó kù ní àgbà mẹ́fà lẹ́yìn tí ó ṣàgbà nínú ìdánilójú mẹ́fà tó kọjá, tí ó fi ìdàgbàsókè àgbà márùndínlógbọ́n hàn lórí ìgbà tí wọ́n ṣẹ́gun Brighton 1-0 ní ilé wọn ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá.

Manchester City bẹ̀rẹ̀ ìdánilójú náà bíi ẹgbẹ́ tí ó fẹ́ gbà ọ̀rọ̀ àgbà mẹ́tèèta, tí wọ́n ń darí ìdánilójú náà láti ìbẹ̀rẹ̀ gbogbo, wọn sì gba ọ̀rọ̀ àgbà wọn àkọ́kọ nínú ẹsẹ̀ mẹ́rin wẹ́wẹ́, tí Rodri fi ọ̀rọ̀ àgbà kan tí ó dára gbé wọ́n lọ́wọ́ lẹ́yìn tí Ilkay Gündogan gbà bọ́ọ̀lù tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà náà.

Villa gbé àgbà padà, ṣùgbọ́n wọ́n kò le gbógun lórí ìdàgbàsókè àgbà Manchester City nínú ìgbà tó kọjá, tí Grealish fi ọ̀rọ̀ àgbà mẹ́ta ṣẹ́gun David Raya nínú ìṣẹ́jú 22 lẹ́yìn tí ó gbà bọ́ọ̀lù tí ó yá lẹ́yìn tí Gündogan gbà bọ́ọ̀lù tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà náà.

Manchester City fi ìgbà tí ó kọjá dájú àgbà wọn nínú ìgbà kejì, tí Grealish fi ọ̀rọ̀ àgbà kan tí ó dára gbé wọ́n lọ́wọ́ lẹ́yìn tí ó gbà bọ́ọ̀lù tí ó yá lẹ́yìn tí Mahrez gbà bọ́ọ̀lù tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà náà.

Villa gba ọ̀rọ̀ àgbà padà nínú ìṣẹ́jú 61 lẹ́yìn tí Watkins gbà ọ̀rọ̀ àgbà kan tí ó cháwó fún ọ̀rọ̀ àgbà, tí ó fi ìrètí hàn fún ẹgbẹ́ náà, ṣùgbọ́n ìgbésẹ̀ àgbà tí Mahrez dá kún nínú ìṣẹ́jú 79 ṣẹ́gun rètí náà.

Manchester City kò ní sùn ìjẹ̀, wọn ó sì ní láti dí ìgbà tó kọjá náà mọ́ lẹ́yìn ìdánilójú náà, nígbà tí wọ́n ó pade Arsenal nínú ìdánilójú tó ń bẹ sí ni Emirates ní Oṣù Kẹta 15.

Villa ó bá Tottenham lọ́wọ́ ní ilé wọn ní Oṣù Kẹta 11, nígbà tí wọ́n ó fẹ́ gbógun lórí ìdàgbàsókè àgbà wọn nínú ìgbà tí ó kọjá.