A o lọla pẹlu apá kàn láti tẹ́ nínú òde, tí gbogbo ẹnì kan kàn fún ara rẹ̀.
Nítorí náà, ìgbà kan náà tí Manchester City gbá Leicester City 5-2, mo wà lórí àgbá “Etihad Stadium”, èyí tí ó jẹ́ ibi tí ìré ná wáyé, ó ṣe mí lójú bíi ìrà, nítorí mi ò gbàgbọ̀ pé ẹ̀gbé tí ó tóbi tó bẹ́ẹ́ lè já bọ́lù tí ó burú bẹ́ẹ́.
Lẹ́yìn ìgbà náà, mo ti wá rí ìyẹn lórí ìgbà pupọ̀, ṣùgbọ́n ọ̀rọ̀ náà tí ó ti di ẹ̀sìn fún mi ni pé, “Kò sí àgbà tí kò ṣeé ṣẹ́.”
Nígbà tí ọ̀rọ̀ náà ba kàn nǹkan tí àwa ènìyàn ń ṣe, ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tó dùn láti gbọ́.
Ó fi hàn wa pé ó kò sí àgbà tàbí ìlú tí kò ṣeé ṣẹ́, ó kò sì sí ẹ̀mí àgbà tàbí ẹ̀mí àkọ́ tí kò ṣeé ṣẹ́ kúrò ní. Ìgbà gbogbo àwọn ọ̀rọ̀ wọ̀nyí máa ń koko jẹ́ rírọ̀, ṣùgbọ́n wà bí ìgbà tí ó fẹ́ ṣẹ́, ǹjẹ́ ṣé àwa ò ní fúnra wa lágbára láti ṣe é, tàbí ṣé àwa ò ní ìgbàgbọ́ nínú ara wa?
Mo gbàgbọ́ pé gbogbo ọ̀rọ̀ wọ̀nyí ma ń ní ipò wọn nínú ìgbésí ayé wa, ó sì máa ń jẹ́ òtító pé àwọn ìgbésè wa kò dá lórí ipò ti àwọn nǹkan wà, ṣùgbọn dá lórí ìgbàgbọ́ ti àwa ní nínú ara wa.
Nígbà tí àwa bá ní ìgbàgbọ́ nínú ara wa, ó nípa lórí bí àwa ṣe ń ṣe ohun tí àwa ń ṣe, ó sì ṣeé ṣe láti ṣe ohun tí ó burú ju ti àwa ti ń rò lọ.
Ṣùgbọ́n nígbà tí àwa kò bá ní ìgbàgbọ́ nínú ara wa, ó máa ń nípa lórí bí àwa ṣe ń ṣe ohun tí àwa ń ṣe, ó sì ṣeé ṣe láti ṣe ohun tí ó burú jù ti àwa ti ń rò lọ.
Ó ti níbi gbogbo nínú ìgbésí ayé, láti iṣẹ́ wa sí ìbáṣepọ̀ wa, láti ìlera wa sí ìgbàgbọ́ wa.
Nítorí náà, ẹ̀kọ́ tí mo ti kọ́ jẹ́ pé, “Ó kò sí àgbà tí kò ṣeé ṣẹ́.”
Ìgbà gbogbo tí mo bá ní ọ̀rọ̀ kan nínú ọkàn mi pé mo fẹ́ ṣe ǹkan kan, mo máa ń ranti ọ̀rọ̀ náà, ó sì máa ń fún mi ní ìgbàgbọ́ láti máa tẹ́ sí ọkàn mi, ó sì máa ń jẹ́ kí n gba àǹfàní gbogbo ìgbà tí ó bá wáyé.
Èmi kò mọ̀ pé kí ni ẹ̀kọ́ tí ẹ̀yin kò tí kọ́ jẹ́, ṣùgbọ́n mo mọ̀ pé tí ẹ̀yin bá gbà ọ̀rọ̀ náà gbọ́, tí ẹ̀yin sì bá máa ní ìgbàgbọ́ nínú ara ẹ̀yin, ẹ̀yin yóò lè ṣe gbogbo ohun tí ẹ̀yin bá fẹ́ ṣe.
Nítorí náà, máa ranti, “Ó kò sí àgbà tí kò ṣeé ṣẹ́.”