Man U vs Chelsea: Akoko Yio Lori Bí Ìgbàgbó Pèlu Ìsè




Ẹgbẹ́ àgbà bọ́ọ̀lù wọ́nni méjèèjì jẹ́ àgbààgbà ní orílẹ̀-èdè náà, wọ́n sì tún jẹ́ ìjọba tí ọ̀pọ̀ àwọn ẹlẹ́sìn wọn ń gbàgbọ́. Ṣùgbọ́n nígbà tí ó bá di ìmúṣẹ lọ́wọ́, ẹgbẹ́ àgbà méjèèjì náà ti ń gbégbẹ́ra ara wọn pẹ̀lú irú ẹ̀ṣó tí kò tíì rí rí ṣáájú kí wọn tó dojú kọ̀ ara wọn ní ọ̀sẹ̀ tó ń bọ̀.

Manchester United ti gba gbogbo àwọn ọ̀rẹ́ mẹ́ta wọn, tí Chelsea kò ní gbà, ṣùgbọ́n ẹgbẹ́ méjèèjì náà ní àwọn ìṣòro tí wọ́n ní láti bọ̀ sọ̀rọ̀ ṣáájú ìmúra náà. Ìṣòro tí United ní jẹ́ àìgbọ́ra tí ó wà láàrín àwọn ẹgbẹ́ ẹgbẹ́, nígbà tí Chelsea ń gbìyànjú láti dènà ìgbàgbọ́ ọ̀kàn tí ń ye wọn ní irúfẹ́ ní ọ̀rẹ́ pẹ̀lú ìṣẹ́ ìgbágbọ́.

Nígbà tí United bá ń gbìyànjú láti fi àṣẹ́ gbàgbọ́ ọ̀kàn wọn, Chelsea gbọ́dọ̀ rí ọ̀nà láti ṣe àṣẹ́ gbàgbọ́ ọ̀kàn wọn ká má bàa já sílẹ̀ nígbà tí ìṣẹ́ bá bẹ̀rẹ̀. Nígbà tí ó bá di ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ mọ́ ìṣẹ́ ọ̀rẹ́, Manchester United jẹ́ ẹgbẹ́ tó gbẹ́ṣeé gbẹ́kẹ̀lé púpọ̀ sí ju Chelsea lọ.

Ṣùgbọ́n Chelsea jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó gbéra, pẹ̀lú àwọn òṣìṣẹ́ kékeré tí ó wà ní fúnfun, tí wọ́n sì ṣiṣé pọ̀ bí ẹgbẹ́ kan. Èyí lè jẹ́ àǹfàní tó pọ̀ fún wọn nígbà tí ìṣẹ́ bá bẹ̀rẹ̀, nígbà tí United bá ń gbìyànjú láti wọlé sí àkàwé.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé United jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní ìgbàgbọ́ púpọ̀, ṣùgbọ́n Chelsea ní òṣìṣẹ́ méjì nìkan tí ó gba àwọn ife-ẹ̀yẹ UEFA Men's Player of the Year Award ní ọ̀rẹ́, nígbà tí United kò ní ẹnikẹ́ni. Èyí jẹ́ èrí tí ó fi hàn pé Chelsea jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó jẹ́ àgbààgbà, pẹ̀lú àwọn òṣìṣẹ́ tí ó lè yọrí sí àgbà kan láìka àdánwò tí wọ́n bá dojú kọ̀.

Iṣẹ́ yóò ní àǹfàní púpọ̀ fún àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì náà, ṣùgbọ́n ẹgbẹ́ tó bá gbàgbọ́ púpọ̀ síra ló máa jáde láṣá. Bí Chelsea bá fẹ́ gba àṣẹ́ yìí, wọn gbọ́dọ̀ gbé gbogbo àṣẹ́ gbàgbọ́ ọ̀kàn wọn nípọn.

Ṣùgbọ́n nígbà tí ó bá di ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ mọ́ ìgbàgbọ́, United ni ọ̀rẹ́ púpọ̀ sí tí wọn lè ṣe ìgbágbọ́ wọn. Ẹgbẹ́ méjèèjì náà ní àwọn ohun-ìní àgbà, ṣùgbọ́n nígbà tí ó bá di ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ mọ́ ẹ̀ṣó, Chelsea ni ọ̀rẹ́ púpọ̀ sí tí wọn lè ṣe ìgbágbọ́ wọn.

Èyí yóò jẹ́ ìmúṣẹ tí ó ń ṣọ̀wọ́n tí yóò yọrí sí àgbà kan, tí ẹgbẹ́ tó ní ìgbàgbọ́ púpọ̀ síra ló máa jáde láṣá. Ṣùgbọ́n fún ọ̀rẹ́ tó máa gba, ọ̀rẹ́ tó gbàgbọ́ púpọ̀ síra ni ọ̀rẹ́ tó máa gba.