Bawo ni o se mo pe eyi ti o nbo wa si yio n se ere idaraya pupọ? Ti e ba jẹ́ olùfẹ́ bọ́ọ̀lù, díẹ̀ tí ọ̀rọ̀ yẹn yóò fún ọ̀rọ̀ àgbà, tọ́kàn ọ̀rọ̀ yẹn yóò ma fún ẹ̀ ní ìgbà gbogbo pẹ̀lú ìfẹ́ ọkàn yín. Ọ̀rọ̀ tí ẹ̀ ń sọ nípa ìdíje Manchester United ló gbẹ́ gbẹ́ tí ó sì gbọ́ŋgbọ́ŋ.
Ìdíje tí ọ̀rọ̀ rẹ̀ gbẹ̀ gbẹ́ tọ̀rẹ̀ báyìí ni ìdíje ẹgbẹ́ Manchester United pẹ̀lú ẹgbẹ́ Liverpool. Ìdíje yìí ni kí ó tó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ẹ̀kọ́ gbé ẹ̀kọ́, fún àwọn ọ̀dọ́mọ̀dé tí wọ́n wá sí ọ̀rọ̀. Fún àwọn tí ó sì ti mọ̀ nípa ọ̀rọ̀, ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí wọn ó ma ṣe àgbàfẹ́́ lórí lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan. Tí ọ̀rọ̀ bá dún ọ̀wọ́, lẹ́kọ̀ọ̀kan náà yìí gbọ́dọ̀ rí tí ó tó ọdún mẹ́wàá.
Ìdíje yìí ni ọ̀rọ̀ tí gbogbo ènìyàn kò lè dúró de tí yóò tó dé. Kì í ṣe ìdíje àkókó tí ọ̀rọ̀ rẹ̀ gbẹ̀ gbẹ́ tó béè, ṣùgbọ́n ó jẹ́ ìdíje ọ̀rọ̀-gbẹ́-gbẹ́-jùlọ̀ tí wọ́n fi bọ́ọ̀lù tí wọ́n ṣe ni England. Ìdíje tí ó bẹ̀rẹ̀ ní ọdún 1894 yìí ti gbòòrò, tí ó sì kọ̀ yọ, tí ó sì gbé gbogbo ohun tí ó wà láti ẹgbẹ́ mejeeji jáde, àní títí kan ìrírí àti ìgbùngbùn ọ̀kàn.
Fún ìdíje ọ̀rọ̀-gbẹ́-gbẹ́-jùlọ̀ yìí lásìkò tó bá tó,gbogbo ọ̀rọ̀ tí ó ní í ṣe pẹ̀lú ìdíje tí ẹ̀gbẹ́ mejeeji yóò máa jẹ́ àgbàfẹ́́ lórí àwọn tí ó nífẹ́ẹ́ bọ́ọ̀lù, àwọn ẹlẹ́gbẹ́, àwọn olùkọ́, àtàwọn ìránṣẹ́ ológun. Òun ni àkókò tí gbogbo ọ̀rọ̀ tí ó bá ní í ṣe pẹ̀lú bọ́ọ̀lù yóò ká gbogbo ènìyàn, tí tí àwọn ọ̀rọ̀ tó ní í ṣe pẹ̀lú ẹgbẹ́ yóò dé ọ̀rọ̀-gbẹ́-gbẹ́. Wọ́n yóò máa ṣe àgbàfẹ́́ lórí irú àwọn ẹgbẹ́ tó máa bá wọn lọ tí wọ́n ó sì máa ṣe àgbàfẹ́́ lórí bí àwọn tí ó ṣe akọ̀wé yóò ṣe ṣèpalára àwọn tó bá gbá bọ́ọ̀lù ní ìdíje náà.
Wọ́n yóò máa ṣe àgbàfẹ́́ nípa bí ìdíje náà yóò ṣe rí, nípa bí wọ́n yóò ṣe gbá bọ́ọ̀lù, nípa bí wọ́n yóò ṣe jùwọ́ sí àyọ̀, àtí nípa ibi tí wọ́n yóò ti gbà ni owó yíyọ. Ní ọ̀rọ̀ bí àwọn tó bá gbá bọ́ọ̀lù náà yóò ṣe ma gbá bọ́ọ̀lù, wọ́n yóò máa ṣe àgbàfẹ́́ nípa bí wọ́n yóò ṣe máa gbá bọ́ọ̀lù náà lọ, bí wọ́n yóò ṣe máa gbá ẹ̀sẹ̀, bí wọ́n yóò ṣe máa gba tí wọ́n ó sì máa gbó, nípa bí wọ́n ṣe le dojú kọ ìdíje.
Ìdíje yìí ń dá gbogbo ipò àgbàyanu gbọ̀ngbọ̀n, àti ẹ̀gbàjọ́ àgbàyanu. Ọ̀rọ̀ tí ó yọ́ wọ́n jùlọ̀ ni pé ìdíje náà ń bẹ́ láìní ìkù-díẹ̀ yìí ni ó ma ń fún gbogbo àgbàyanu eré ìdíje ní ọ̀rọ̀ ọ̀tọ̀ ati tí ó gbọ́ngbọ̀n gbangba, àìní ìkù-díẹ̀ tí ó ma ń jẹ́ kí ọ̀rọ̀ òmìnira gbọ̀.
Lára àwọn ọ̀rọ̀ tó ma ń mú ọ̀kàn ènìyàn lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan, ó wà láti ìgbà tí Liverpool wọ́ gbá Manchester United ní 7-1 ní ìdíje FA cup, sí ìgbà tí Manchester United gbá Liverpool 5-0 ní ìdíje lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan náà yìí. Pẹ̀lú gbogbo àwọn tí wọ́n ṣe palapala, lásìkọ̀ọ̀kan náà yìí, Manchester United jẹ́ ọ̀kan lára ẹgbẹ́ tí ó jẹ́ àgbàgbèje fún tí ó sì rírí gbogbo ọ̀rọ̀ tá à ṣe ní ìdíje.
Yóò tún jẹ́ ìgbà tí àwọn òṣìṣẹ́ tí ó jẹ́ ológun yóò ṣe àgbàfẹ́́ lórí ipò tí ó ma ń rí yìí lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan. Fún àwọn tí ó jẹ́ ẹlẹ́gbẹ́ Liverpool, ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí yóò ma ń gùn wọ́n níbi tí ó dà bí àgànnù àti àgbàyanu. Fún àwọn tí ó jẹ́ ẹlẹ́gbẹ́ Manchester United, ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí yóò ma ń gùn wọ́n níbi tí ó dà bí àgànnù àti ìbànujẹ́.
Ní kẹ́yìí ìgbà yóò jẹ́ ìdíje tí ó wọ́pọ̀ jùlọ̀ tí wọ́n yóò ma ṣe àgbàfẹ́́ lórí nínú gbogbo ìgbà yóò jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ẹ́ yóò ma ṣe àgbàfẹ́́ lórí ní àwọn ìgbà tíLiverpool bá fún Manchester United ní 5-0 ní ọdún 1978, tí Manchester United náà yóò fún Liverpool ní 6-0 ní ọdún 2015.
Ìdíje tí ó dá gbogbo ọ̀rọ̀ òmìnira, ó dá gbogbo ọ̀rọ̀ tí ó gbọ̀. Ìdíje tí ó ma ń fà gbogbo ọ̀rọ̀ tó ṣẹ̀ lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan fún àwọn tó fi bọ́ọ̀lù ṣeré, nítorí àw