Marcelo: Da Sterlinga na Brightona




"Kai na gaske na miji ba ne ya dawo Manchester City? Kai ka na ji taka da na raina gasar Premier da wasu suna a kiran gida ɗinsa," wannan shi ne abin da aka ji abokin Marcelona ya yi masa 'yan jarida bayan da aka tambaye shi game da yiwuwar komawarsa.
Marcelo ya shafe shekaru 15 a Manchester City, ya kuma lashe kambuna gasar Premier sau bi shida, idan aka yi la'akari da ɗaukacin ɗaukacin da ya yi da shekarun da ya shafe a kulob ɗin. Ya lashe kambuna gasar sau shida, ya kuma koya kofuna biyu da wasu kofi biyu na EFL.
Sai dai, a yanzu tana da shekara 34, kuma kwantiraginsa na yawan lokaci yana raguwa a ɗakin injin ɗin City a ƙarƙashin Pep Guardiola. Ya yi wasu wasanni a ƙungiyar U-23 ta kulob ɗin a bana, amma bai buga wa babbar ƙungiyar wasa ba tun watan Nuwamba.
Akwai faɗa-faɗa da yawa game da inda Marcelo zai je a gaba. Wasu suna tunanin cewa zai tafi kulob ɗin Amurka ko Gabas ta Tsakiya don ya ƙare aikinsa, yayin da wasu kuma suna tunanin cewa zai iya komawa Brazil ya yi ritaya.
Duk da haka, abokin Marcelona ya ce yana son ya ci gaba da wasa a Turai. Ya ce: "Tana so ya ci gaba da taka leda na tsawon shekaru biyu zuwa uku."
"Bai shaida min inda yake son zuwa ba, amma ina tsammanin zai so ya tafi kulob ɗin da zai iya taka leda akai akai."
"Yana da kwantiragi da City har zuwa karshen kakar wasa mai zuwa, don haka ba ya cikin sauri ya yanke shawara."
"Amma ina tabbatar maku cewa zai koma gasar Premier idan ya samu dama."