MASU YAƘININ ILOKAY, MUNA ISA...




Assalamu ɗaukacin masu karatu, yau insha Allahu za mu tattauna ne akan ɗaya daga cikin manyan ƴan kwallon ƙafa na Jamus da ma duniya baki ɗaya, wato Ilkay Gündoğan.

Haihuwa da Tasowa:

An haifi Ilkay Gündoğan a ranar 24 ga watan Oktoba, shekarar 1990, a birnin Gelsenkirchen da ke arewacin Jamus. Ya girma a wata unguwa mai ɗimbin ɗaiɗaikun mutane ƴan asalin Turkiyya, inda ya fara buga ƙwallon ƙafa tun yana ƙarami.

Ƙwararren Rayuwa:

Gündoğan ya fara ƙwararren rayuwarsa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta VfL Bochum a shekarar 2009. Bayan shekaru uku, ya koma Borussia Dortmund, inda ya lashe gasar Bundesliga a shekarar 2012.

A shekarar 2016, Gündoğan ya koma Manchester City, inda ya zama mamba ɗaya daga cikin ɗaɓɓoɓin "Guardiola Revolution." Tare da Manchester City, ya lashe kofuna da dama, ciki har da gasar Premier League sau huɗu da kuma gasar Carabao Cup sau shida.

Na Ƙasa Da Ƙasa:

A matakin ƙasa da ƙasa, Gündoğan ya wakilci ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Jamus a manyan gasa irin su gasar cin kofin duniya da gasar cin kofin Turai. Ya kasance wani ɓangare na ƙungiyar da ta lashe gasar cin kofin duniya na shekarar 2014.

Salon Buga Wasan:

Gündoğan ɗan wasa ne mai hazaka, mai ƙwazon buga wasan da kuma kyakkyawan gani. Ana san shi da iya sarrafa ƙwalliyar sa, yawan zinare-zinar sa da kuma ikon sa na zira ƙwallaye daga nesa.

Halin Mutum:

Bayan ƙwallon ƙafa, Gündoğan mutum ne mai tawali'u, mai kirki, kuma mai son taimako. Ya kasance shugaba a filin wasan kuma mutum mai daraja a wajen filin wasan.

Kallo:

Ilkay Gündoğan ya zama ɗaya daga cikin ɗaɓɓoɓin ƙwallon ƙafa na Jamus da ma duniya baki ɗaya. Tare da basirar sa a filin wasan, halin kirkin sa da kuma sadaukarwarsa, yana ci gaba da zama ɗaya daga cikin waɗanda ake girmamawa da kuma yi wa kallon a duniyar wasanni.

Kira Ga Aiki:

Kaɗan ne ƴan wasan ƙwallon ƙafa waɗanda suke da basira, haƙuri da kuma halin da Ilkay Gündoğan yake da shi. Bari mu yi masa fatan ƙarin nasarori a filin wasan da kuma rayuwarsa.