Ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù tí Michael Mata kọ́kọ́ ti ṣe ààbò, tí ilẹ̀ Mẹ́síkò tí ṣàjọ́ ti ìlú Guadalajara ni ó gba ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ USA ní ọ̀pá mẹ́jì tí kò sí àbá.
Góólù àkọ́kọ́ náà ni Raúl Jiménez ní ìṣẹ́jú kọkànlá tí àjọ́ náà bẹ̀rẹ̀, tí César Huerta sì tún fi góólù kẹ̀jì kún un ní ìṣẹ́jú kọkànlélógún nípasẹ̀ ìrànló̟wọ́ Raúl Jiménez.
Lóòótọ́, ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ USA mọ́ ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ Mẹ́síkò púpọ̀ jù nítorí ìdí tí wọ́n ti ṣe àkọ́kọ́ àjọ́ náà. Ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ Mẹ́síkò ṣe àkọ́kọ́ àjọ́ náà pẹ̀lú ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ Surinami fún ìdánilẹ́kọ̀ó ní ètò FIFA, tí wọ́n sì tún ṣe àkọ́kọ́ àjọ́ pẹ̀lú ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ Jamaica ṣáájú àjọ́ náà.
Tí ó yẹ kó jẹ́, ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ USA náà jagun mọ́ ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ Granada pẹ̀lú ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ Costa Rica ṣáájú àjọ́ náà, wọ́n sì tun jagun mọ́ ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ Mẹ́síkò lẹ́yìn tó yọjú àjọ́ pẹ̀lú ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ El Salvador.
Ètò Bí ó bá ṣe rí, àjọ́ ọ̀rẹ́ tí àwọn ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù náà méjèèjì ṣe yíò máa pèsè ànfàní nítorí yóò jẹ́ kí wọ́n lè ṣètò ìgbésẹ̀ àti àgbà wọn sínú ìgbésẹ̀ fún ìdíje Góólù Kónkákáfù tí yóò bẹ̀rẹ̀ ní ìparí ẹ̀gbẹ́rún ọdún yìí. Ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ Mẹ́síkò gbà ọ̀pá Kónkákáfù ní ọdún 2021, tí ẹ̀gbẹ́ bọ́ọ̀lù ilẹ̀ USA sì gbà ọ̀pá náà ní ọdún 1991 àti 2007.