Milan vs Cagliari




A ọjọ́ Kejì, Oṣù Kẹẹ̀ẹ̀gbà, ọdún 2023, awọn ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù afẹ́fẹ́ Milan àti Cagliari pàdé ara wọn ní San Siro fún àgbá bọ́ọ̀lù Serie A tó gbájúmọ̀. Àgbá náà jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tó gbájúmọ̀ jù lọ ní ìgbà yìí nínú Serie A, àkókò tó sinmi lórí eré tó wà lágbára àti ìgbẹ̀kẹ̀lé fún àyòrí fún àwọn méjèèjì ẹgbẹ́.

Milan wọlé sí àgbá náà pẹ̀lú àkókò tó dára yìí, lẹ́yìn tó gba ìṣẹ́gun 1-0 lórí Torino ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá. Wọn wà ní ipò kejì ní tabili Serie A, ní ọ̀tun nìkan sí Napoli aṣáájú ọ̀kùn. Cagliari, ní ọ̀rọ̀ kejì, wà ní ipò kẹrìnlélógún, ní pẹ̀lú àwọn àyòrí méjì nìkan lára àwọn àgbá márùn-ún tó kọ́já.

Àgbá náà bẹ́rẹ̀ pẹ̀lú àyàsí àgbára láti ọ̀dọ̀ àwọn méjèèjì ẹgbẹ́. Milan gbọ́dọ̀ ṣe gígùn, nígbà tí Cagliari ní gbogbo ohun tí ó lè ṣe, ní gbigbé ọ̀tọ̀ àti ní fífi àyà kún fún àyòrí. Ìgbà gbogbo kejì àgbá náà, Milan ṣe àgbá tó gbájúmọ̀ jù, wọn ṣẹ̀sìn àwọn ànfaà tó pọ̀, ṣùgbọ́n wọn kò lè yí wọn padà sí àgbá tó pọ̀. Cagliari rí ànfaà, ṣùgbọ́n wọn kò lè ṣe ohunkóhun nípa rẹ.

Ní ìṣẹ́jú kejì àgbá náà, Olivier Giroud fi orí rẹ kọ́ bọ́ọ̀lù kan tó wá láti ọ̀dọ̀ Theo Hernandez kí ó tó gba gòólù fún Milan. Gòólù náà mú àwọn elétò padà, nígbà tí Cagliari bẹ́rẹ̀ sí tún àgbá náà kà nígbà tó yá. Wọn ní ìdààmú tó dára, ṣùgbọ́n wọn kò lè yí wọn padà sí àwọn ànfaà tó pọ̀.

Ní ìṣẹ́jú keje àgbá náà, Rafael Leão gbá gòólù kejì fún Milan. Lẹ́yìn tí ó gbà bọ́ọ̀lù kan láti ọ̀dọ̀ Brahim Diaz, ó gbá bọ́ọ̀lù kan tí ó gbọn dòtí láti ita bọ́ọ̀lù tí ó já àwọn ológbá Cagliari ní yà. Gòólù náà fi ìparun kún àwọn ìrètí Cagliari, àkókò tó yá ní ipò tó dára fún Milan.

Milan tún gbá bọ́ọ̀lù méjì míì ní ìgbà kejì àgbá náà, ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ìṣéjú tí ó gbájúmọ̀ jù lọ fún gbogbo akoko náà. Franck Kessié gbá gòólù keta ní ìṣẹ́jú kẹrìnlélógún, nígbà tí Ante Rebic gbá gòólù kẹrìn ní ìṣẹ́jú kẹtàdínlógún. Àwọn gòólù náà jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn àkókò tó dára jù lọ ní àgbá náà, àkókò tó sinmi lórí gíga àgbá àti ìgbẹ̀kẹ̀lé fún àyòrí fún Milan.

Cagliari kò gbà bọ́ọ̀lù kankan ní àgbá náà, àkókò tó sinmi lórí àgbá tó gbájúmọ̀ àti ìgbàgbó tí ó gbájúmọ̀. Àgbá náà parí pẹ̀lú Milan tó gbá 4-0, àkókò tó sinmi lórí ìṣẹ́ tó dára yìí, tí ó gbé wọn sí ipò kejì ní tabili Serie A.

Àgbá náà jẹ́ ìgbàgbó tó dára fún Milan, àkókò tó sinmi lórí àgbá tó gbájúmọ̀ àti ìgbẹ̀kẹ̀lé fún àyòrí ní akoko náà. Cagliari kò gbà bọ́ọ̀lù kankan ní àgbá náà, àkókò tó sinmi lórí àgbá tó gbájúmọ̀ àti ìgbàgbó tí ó gbájúmọ̀. Àgbá náà parí pẹ̀lú Milan tó gbá 4-0, àkókò tó sinmi lórí ìṣẹ́ tó dára yìí, tí ó gbé wọn sí ipò kejì ní tabili Serie A.