New Zealand U-17 vs Nigeria U-17: The Battle of the Under-17s




Ẹ gbɔ́ nípa ere-idaraya àgbá bọ́ọ̀lù táa kọ́lù ní ọjọ́ kọkànlá-ẹ̀yọ-mẹ́ẹ̀dọ́gbọ̀n oṣù kọkànlá ọdún 2024 láàrín àwọn ọ̀mọkùnrin tí kò tí ì ọ̀rùn-dín ní ẹgbẹ́rún mẹ́jọ, tọ́mọ̀ New Zealand ati Nigeria. Ẹrù-ọ̀gbọ́ ọ̀rẹ́ wọ̀nyí, nínú tí ẹ̀gbẹ́ New Zealand gba ẹ̀bọ̀, ṣubú ní 1-4 fún ẹ̀gbẹ́ Nigeria. Èyí wáyé ní ọ̀rẹ́ tí wọ́n ṣe ní Cibao University Stadium ti Santiago de los Caballeros.
Ní ìbẹ̀rẹ̀, àwọn ọ̀gbọ́ New Zealand fìgbà kan rí ìdánǹgbà-ẹ̀bọ̀ náà, ṣùgbọ́n ọ̀rẹ́ náà kúrò lọ́wọ́ wọn nígbà tó sa bá àwọn ọ̀gbọ́ Nigeria tí wọ́n fìgbà mẹ́rin gba ẹ̀bọ̀.
Ẹ̀bọ̀ tó kọ́kọ́ wáyé fún ẹ̀gbẹ́ Nigeria àti ẹ̀bọ̀ tí ó gbàjùmọ̀ jù lọ nínú ere náà, wáyé lọ́wọ́ Shakirat Abidemi Moshood ní iṣẹ́jú kẹ̀jọ tí eré náà bẹ̀rẹ̀. Kí wọn tó lè ṣí ẹ̀bọ̀ kejì, Khadijat Taiwo Adegoke, ló ṣe àgbéjáde, ní iṣẹ́jú kẹ́jọ́ ọ̀rùn-ún. Ní iṣẹ́jú kẹrìnlélọ́gbọ̀n, Faridat Opeyemi Abdulwahab tún gbà ẹ̀bọ̀ míràn fún ẹ̀gbẹ́ Nigeria. Àwọn ọ̀gbọ́ New Zealand gbìmọ̀ lẹ́yìn tí Hannah Aimee Saxon gba ẹ̀bọ̀ kan fún wọn ní iṣẹ́jú kẹfà ọ̀rùn-dín. Lẹ́yìn-ẹ̀yìn, Taiwo Tewogbola Afolabi tún gbà ẹ̀bọ̀ mìíràn, ní iṣẹ́jú kẹ̀fà ọ̀rùn-dín, fún ẹ̀gbẹ́ Nigeria.
Èyí jẹ́ eré àkọ́kọ́ fún ẹ̀gbẹ́ New Zealand ní àgbá ti FIFA U-17 Women's World Cup, tí ẹ̀gbẹ́ Nigeria sì ti gba ilé igbà aṣípa fún àgbá náà. Ẹ̀gbẹ́ méjèèjì yìí ṣì yóò tún kópa nínú àkọ́kọ́ àgbá tí yóò kọ́kọ́ wáyé láàrín àwọn ẹ̀gbẹ́ mẹ́rin tí ó dára jù lọ ní àgbá náà.