Ni Ìgbà Ìṣẹ̀ Oúnjẹ́ Ọ̀pẹ̀ Nígbà Tó Ń Di Ìbánujẹ́




Ìgbà ìṣẹ̀ oúnjẹ́ ọ̀pẹ̀ ni ìgbà tí àwọn ọ̀pẹ̀ ń ṣiṣẹ́, àwọn ń tàwọn oúnjẹ́ wọn lówo míràn, wọ́n sì ń gbàgbà ọ̀rọ̀ tí wọ́n sọ nígbà tí wọ́n tó wọ́ ọ̀rẹ́ ọ̀pẹ̀, pé wọ́n yóò tún jẹ́ oúnjẹ́ láì sanwó.
Ilà ìgbà tó ń di ìbánujẹ́ nígbà tó bá di ẹ̀rọ̀, tí ọ̀pẹ̀ bá ṣe gbogbo onírúurú ẹ̀ṣẹ̀, tí wọn bá sì ń pàṣẹ sí ọ̀rẹ́ wọn láì ka tí wọ́n ti ń wá.
Ọ̀pẹ̀ kan ṣe gbogbo ìgbà tí àwọn ẹ̀gbẹ́ rẹ̀ bá ń jẹ́ oúnjẹ́, ṣugbọ́n nígbà tí ìgbà ṣíṣe rẹ̀ bá tó, ó ń dáwọ̀ sọ pé ó kò ní.
Ọ̀pẹ̀ míràn ṣe bí ẹni pé ó kò mọ ibi tí ó ti ń rí ọ̀rẹ́ ọ̀pẹ̀ rí, ó sì ń ṣe bíi ẹni tí kò ní owo, nígbà tí ó ní ọ̀pẹ̀ púpọ̀.
Ńṣe ni ǹkan wọ̀nyí ń jẹ́ kí àwọn ọ̀rẹ́ ọ̀pẹ̀ bẹ̀rù láti jẹ́ oúnjẹ́ ní kíákíá nígbà tí wọ́n bá wá sí ọ̀rẹ́ ọ̀pẹ̀, nítorí pé wọ́n mọ̀ pé àwọn ọ̀pẹ̀ yìí kò ní sanwó fún wọn.
Bí ó tí ṣe yẹ kí ọ̀pẹ̀ bá ara wọn, kí wọ́n má ṣe di ìbánujẹ́ sí ọ̀rẹ́ wọn, kí wọ́n má sì ṣe ń ṣegbẹ̀rù fún ọ̀pẹ̀ míràn.
Kí wọ́n mọ̀ pé ọ̀pẹ̀ jẹ́ ọ̀rẹ́ tí kò le yà nígbà gbogbo, kí wọ́n sì máa ṣe gbogbo ohun tí ó le ṣe láti fi ọ̀rẹ́ ọ̀pẹ̀ sími.
Kí wọ́n mọ̀ pé tí kò bá wà ní àlàáfià láàárín ọ̀pẹ̀, àwọn kò ní lókun, àwọn kò ní láǹfààní.
Kí wọ́n sì mọ̀ pé ọ̀rẹ́ ọ̀pẹ̀ ni ọ̀rẹ́ tí ó le fi wọn sí ipò tí ó tóbi, kí wọ́n sì máa tọ́jú ọ̀rẹ́ ọ̀pẹ̀ wọn dáadáa.
Ọ̀pẹ̀ tí ń ṣe ìbàjẹ́, tí ń di ìbánujẹ́ sí ọ̀rẹ́ wọn, gbọ́rùn kò sí lórí rẹ̀, olúwa kò sì ní fún un ní owó tí ó pọ̀.
Ọ̀rẹ́ ọ̀pẹ̀ jẹ́ ọ̀rẹ́ tí ó wulo, tí ó sì ṣe pàtàkì, kí ọ̀pẹ̀ máa tọ́jú ọ̀rẹ́ ọ̀pẹ̀ wọn dáadáa, kí wọ́n sì máa ṣe gbogbo ohun tí ó le ṣe láti mú kí àlàáfià wà láàárín ọ̀pẹ̀.