Nottm Forest tọ Spurs: Ti o lọ́wọ́ ṣinṣin
Kini gbogbo eniyan si? Ọ̀rọ̀ ajumọ̀ ọ̀tun ni èyí, nítorí pé a ó máa bá yín sọ̀rọ̀ nípa ìbàjẹ́ tó ṣẹlẹ̀ láti ọwọ́ Nottm Forest fún Tottenham ní ọjọ́ Ṣìné tó kọjá.
Fun àwọn tí kò mọ̀, ẹ jọ̀wọ́ má ṣe gbọ́ títé, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àbájáde ìdárayá tó ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ yẹn jẹ́ àìrọ̀gbọ̀. Forest gba Spurs lé ní àìgbọjọ̀gà, wọ́n sì ṣẹ́gun láìgbɔ́ 1-0, èyí sì jẹ́ ìgbà àkó̩kɔ́ tí wọ́n yóò gba Spurs nígbà tí wọ́n wà ńlá nínú Premier League.
Òwe àgbà sọ pé "tí e bá gbá ọmọ ènìyàn, kò ní gbọ́ ẹ̀dùn". Èyí ni ó ṣẹlẹ̀ sí Spurs ní ọjọ́ yẹn. Wọ́n gbá wọn, tí wọn ò gbọ́ ẹ̀dùn. Àwọn agbábọ́ọ̀lù Forest darí gbogbo agbára wọn, wọ́n sì ṣẹ́ àgbà. Ìjẹ́wọ́ṣe, Spurs kò lè gbé àgbà wọn yí.
Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àgbà Spurs kò lè bọ́, ṣugbọ́n gbogbo agbára wọn nìkan ló tún wọn ṣẹ́. Wọ́n kò gbàjápọ̀, wọ́n kò sì lè gbé ọ̀nà kan gbà. Ọ̀rọ̀ náà wá jẹ́ pé, ká ní Spurs fẹ́ kó o rẹ́ àwọn nípa dídásílẹ̀, ẹ jọ̀wọ́ má ṣe gba ọkàn wọn.
Orílẹ̀-èdè, ìyẹn Nigeria, gbàgbọ́ nínú Spurs. Ṣùgbọ́n ìgbà yìí, àbájáde ìdárayá yìí jẹ́ ẹ̀ṣẹ́ fún wa. Ọ̀rọ̀ náà wá jẹ́ pé, bí àwọn bá tún ṣe aláìṣẹ́, ẹ jọ̀wọ́ kò gbọ́ wọn. Kìí ṣe pé a kò ní fẹ́ kí wọn ṣé àgbà, ṣùgbọ́n ká bá gbá wọn, a ò ní gbọ́ ẹ̀dùn.
Adura
Ọ̀rúnmilà, a gbà ọ́ lógo, kí Spurs má ṣe bá a ṣe ọ̀rọ̀ yìí mọ́. Kí wọn lè gbọ́ ẹ̀dùn tí a bá gbá wọn. Kí wọn sì lè gbá wa ní ìgbà tí ó tó. Àṣẹ.