Oṣù Kẹta, tabi "March" bi a ti mọ̀ sí, jẹ́ oṣù keji ninu ọdún. Ìgbà kẹta tí ọdún tí òun náà ni àkókò àgbẹ́rin ati ìgbà iyẹ̀. Ìgbà tí ọ̀rọ̀ àgbà máa ń rí àkókò rẹ̀, tí ìgbà iyẹ̀ máa ń tàn ká, tí ìgbà iyẹ̀ máa ń tún kálẹ̀.
Fún àwọn tí ó wà ní apá àrín gbùngbùn, Oṣù Kẹta jẹ́ ìgbà tí ọ̀rọ̀ àgbà máa ń wáyé ní gbogbo ibi. Àwọn ọ̀rọ̀ àgbà wọ̀nyí máa ń wá ní oríṣiríṣi àwọn fúnrà wọn, láti òṣuwọ̀n àgbà sí àrún àgbà. Àwọn tí ó wà ní apá gbùngbùn ò nílò láti máa ṣe àgbà nígbà yii, nítorí pé ọ̀rọ̀ àgbà á ti máa tái.
Ṣùgbọ́n, fún àwọn tí ó wà ní apá ẹni gbẹ́, Oṣù Kẹta jẹ́ ìgbà tí ìgbà iyẹ̀ máa ń tàn ká. Ìgbà iyẹ̀ yìí máa ń wá ní gbogbo ibi, tí ó máa ń fa ìgbẹ́rin wá. Àwọn ọmọdé, tí àtọ̀rọ̀ àgbà bá ti gbé kúrò, á máa ń lọ sí àgádágà láti lọ gbádùn ìgbà iyẹ̀ tí ń tán ká yìí.
Bí Oṣù Kẹta bá ti ń lọ sí ìparí, ìgbà iyẹ̀ á máa ń tún kálẹ̀. Ìgbà iyẹ̀ yìí á máa ń wá láti òkè, tí ó á máa ń fa ìgbẹ́rin wá pẹ̀lú. Àwọn èrò tí a máa ń gbọ́ ṣáájú wí pé, "Bí ìgbà iyẹ̀ bá ń tún kálẹ̀, ọ̀rọ̀ àgbà á tún padà wá." Ṣùgbọ́n, kò sílẹ̀ tí ìgbà iyẹ̀ tí ń tún kálẹ̀ yìí máa ń fa ọ̀rọ̀ àgbà wá.
Ní gbogbo rẹ̀, Oṣù Kẹta jẹ́ oṣù tí ó ní àǹfààní àti àìlàǹfààní fún àwọn tí ó wà ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Ṣùgbọ́n, àwọn tí ó wà ní apá àrín gbùngbùn lè máa gbádùn àǹfààní tí oṣù yìí ń fúnni, tí àwọn tí ó wà ní apá ẹni gbẹ́ lè máa fara da àìlàǹfààní tí oṣù yìí ń fúnni.
Àdúrà
Olorun, a gbà ó̟ lọ́wọ́ pé O fún wa ní Oṣù Kẹta yìí. A gbà ó̟ lọ́wọ́ pé O jẹ́ kí àǹfààní yìí máa ṣẹlẹ̀ fún wa, tí O sì mú àìlàǹfààní náà kúrò nínú ìgbésí ayé wa. A gbà ó̟ lọ́wọ́ pé O jẹ́ kí Oṣù Kẹta yìí jẹ́ oṣù aṣeyọrí ati ìgbàlágbáchá fún wa. Ní orúkọ Jésù Kristi, a gbà ọ́ lọ́wọ́.