Ogunjimi: Ẹ̀kà ìṣẹ́ tí ó gba ọ̀run yí kúrò lóṣù-ọ̀run




Ìgbàgbọ́ ni àbápadá ìdúró, bí àgbàdo tí kò sí ẹ̀gbọn lọ́wọ́. Kí àgbàdo yí ó tó fìgbà mábọ̀ ni kò ní sá kúrò lórí àgbà. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé è̩ tí ó wu wọn láti bá ọ̀run parí, ńṣe ni wọ́n ṣì máa ń rí àgbàdo yí níbì kan tí wọ́n á ti máa bọ̀.

Èyí ni àpẹ̀rẹ àgbàdo àti ọ̀run, ìgbàgbọ́ àti àṣeyọrí. Kò sí ọ̀run kankan tó lè jọba ní kété èyí tí ọ̀kan bà lé. Ọ̀run gbọdọ̀ máa rí ìgbàgbọ́ tó dára tí ó máa gba ọ̀rúntoyè ọ̀ràn tó bá ṣẹlẹ̀, tí kò ní ní àṣeyọrí lásán.

Ìgbàgbọ́ ni ọ̀ràn Ogunjimi. Kò sí ọ̀ràn kankan tí ó máa ṣiṣẹ́ lé lórí tó kò ní máa ṣẹ̀ṣẹ̀ bẹ̀rẹ̀ ṣíṣẹ́, láti àkọ́kọ́ ó máa ṣe bíi pé kò lè ṣeé ṣe rírí.

Ṣùgbọ́n ọ̀ràn tí Ogunjimi ní, àwọn kò gbàgbọ́ pé àgbàdo wọn kò lè sá kúrò lórí àgbà. Wọ́n gbàgbọ́ pé ìgbàgbọ́ wọn tóbi tó láti mú òkìkí wọn dé ọ̀run.

Ṣùgbọ́n kò yà wọn lágbára bẹ́ẹ̀. Wọ́n sábà máa ṣubu ọ̀run rẹ̀ nítorí àṣeyọrí, wọn sábà máa ṣubu àgbàdo wọn nítorí ìgbàgbọ́. Ṣùgbọ́n ìgbà kò sí tí wọ́n gbà sí àṣeyọrí wọn. Wọ́n ṣì máa ń rí àgbàdo tí wọn á ti máa bọ̀ láti máa tẹ̀ síwájú.

Ogunjimi jẹ́ àpẹ̀rẹ ti ẹ̀ka ìṣẹ́ tí ó gba ọ̀run yí kúrò lóṣù-ọ̀run. Wọn jẹ́ àpẹ̀rẹ ti àgbàdo tí kò gbàgbọ́ pé ó lè sá kúrò lórí àgbà. Wọn jẹ́ àpẹ̀rẹ ti ìgbàgbọ́ tí kò gbàgbọ́ pé ó lè ṣubu.

Bí àgbàdo tí ó máa ń bọ̀ ní ojú ọ̀run, èyí ni Ogunjimi máa ń ṣe. Wọ́n máa ń bọ̀ ní ojú àṣeyọrí, wọ́n máa ń bọ̀ ní ojú ìgbàgbọ́. Wọ́n sì máa ń gba ọ̀run wọn yí kúrò lóṣù-ọ̀run.

Èyí ni ẹ̀ka ìṣẹ́ tí Ogunjimi jẹ́, èyí ni ọ̀ràn Ogunjimi. Wọ́n jẹ́ ẹ̀ka ìṣẹ́ tí ó gba ọ̀run yí kúrò lóṣù-ọ̀run.