Nígbà tí mo jẹ́ ọmọdé, mo gbọ́ nípa ọ̀rọ̀ kan tí wọ́n ń gbà pé “Òrúnmilà ni ọlọ́rún ọ̀rún.” Ìyẹn jẹ́ ọ̀rọ̀ gbẹ́lẹ̀gbẹ́ tí mo gbọ́ ní ìlú mi, Ìkọ̀lé àgbà. Gbogbo ènìyàn náà sábà máa fi ọ̀rọ̀ yẹn ṣe àkàsí fún àgbà àgbà àti àgbalagbà wọn. Wọn á máa sọ pé, “Òrúnmilà ni ọlọ́rún ọ̀rún. Tó bá dọ́jú, ọ̀rọ̀ wa ni yóò dá.”
Sugbón àwọn ògbóni àgbà tí mo mọ̀ lẹ́yìn náà gbà mi pé ọ̀rọ̀ yẹn kò tọ́. Wọn sọ pé Òrúnmilà kò ṣe ọlọ́rún ọ̀rún, ṣugbón Òrúnmilà jẹ́ ọ̀rún tó wà ní òkè òrun.
Ìyẹn jẹ́ ọ̀rọ̀ tí mo wá yí padà látìgbà náà. Nígbà tí ọ̀rọ̀ bá dọ́jú, ọ̀rọ̀ wa pẹ̀lú ni yóò dá. Òrúnmilà ni ó lè dá ọ̀rọ̀ wa, ṣugbón òun kò lè jẹ́ olóògbé. Ọlọ́ògbé òun nìkan ni Olorun Ògángáńran.
Olorun Ògángáńran ni ó dá ọ̀run àti ayé. Ọlọ́run Ògángáńran ni ó dá ọ̀rún àti òṣùpà. Ọlọ́run Ògángáńran ni ó dá àwọn ìràwọ̀ àti àwọn ìràwọ̀. Ọlọ́run Ògángáńran ni ó dá ẹni àti ẹran.
Olorun Ògángáńran ni ó jẹ́ olóògbé wa. Ọlọ́run Ògángáńran ni ó ṣe olóògbé àwọn ọ̀rún àti àwọn òṣùpà. Ọlọ́run Ògángáńran ni ó ṣe olóògbé àwọn ìràwọ̀ àti àwọn ìràwọ̀. Ọlọ́run Ògángáńran ni ó ṣe olóògbé wa.
Ẹni tí Olorun Ògángáńran bá ṣe olóògbé, ọ̀rọ̀ rẹ̀ yóò dá. Ẹni tí Olorun Ògángáńran bá ṣe olóògbé, ọ̀rọ̀ ajé rẹ̀ yóò dá. Ẹni tí Olorun Ògángáńran bá ṣe olóògbé, gbogbo nǹkan tí ó bá gbé lọ́wó yóò gbèrú.
Nítorí náà, jẹ́ kí a gbàgbé nígbà gbogbo pé Olorun Ògángáńran ni olóògbé wa.
Ìròyìn iléNí ọ̀rúndún 21st yìí, ọ̀pọ̀ ènìyàn ni ó gbàgbé Olorun Ògángáńran.
Wọn ti gbàgbé pé Olorun Ògángáńran ni ó dá wọn. Wọn ti gbàgbé pé Olorun Ògángáńran ni ó gbà wọn. Wọn ti gbàgbé pé Olorun Ògángáńran ni ó ṣe olóògbé wọn.
Nítorí náà, wọn ń gbẹ̀ṣẹ́ sí Ọlọ́run Ògángáńran. Wọn ń ṣe àìgbọràn sí àwọn òfin Òrúnmilà. Wọn ń fi àwọn ọlọ́rún mìíràn rójú sí Olorun Ògángáńran.
Bí ó bá lọ́ báyìí, ọ̀ràn yóò burú fún àwọn ènìyàn. Ọlọ́run Ògángáńran yóò gbẹ́ wọn lára. Òrúnmilà yóò gbẹ́ wọn lára. Àwọn ọlọ́rún mìíràn yóò gbẹ́ wọn lára.
Nítorí náà, jẹ́ kí a gbàgbé nígbà gbogbo pé Olorun Ògángáńran ni olóògbé wa. Jẹ́ kí a gbàgbé nígbà gbogbo pé Òrúnmilà ni ọ̀rún tó wà ní òkè òrun.
Èdúmàrè, jọ̀wọ́ gbà wá.