Ona oju ara wa ni Napoli ati Roma n mi




Mo jẹ́ ọ̀rẹ́ àgbà, ọ̀rẹ́ tẹ́lẹ̀ fún Napoli. Nígbà tí Napoli bá lọ sí ilé Roma, ìgbà gbogbo ni torí tí mo fi máa lọ síbẹ̀. Ẹ̀mí ati ọ̀rẹ́ mi, Paolo, tí náà ṣé ọ̀rẹ́ àgbà méjì fún Napoli, á máa lọ sí ilé iṣẹ́ ní ọ̀sán, á sì rìn kọjá ìlú lẹ́yìn àkókò iṣẹ́ ṣáájú kí á tó lọ sí ibi tí wọ́n tita tiketi.

Wọ́n á tún máa lọ sí ibi tí wọ́n tí tita ọ̀rẹ́ àgọ́ ṣáájú tí á ó lọ sí pápá ilé ìdárayá. Nígbà tí á ó bá dé sí pápá náà, á máa gbìyànjú láti lọ sí ipò tí ó dára jùlọ tí a ti lè máa fi wo eré náà ri.

Ìdárayá tí mo tún mọ́ jùlọ nínú àwọn eré tí Napoli kọ́ tẹ́lẹ̀ ni èyí tí wọ́n kọ́ pẹ̀lú Roma nígbà tí Maradona ṣì wà. Oṣù díẹ̀ ṣáájú kí n ṣe ìrìn àjò, wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ sí ta tiketi fún eré náà tí ó máa wáyé. Nígbà tí mo rírì mọ́ náà, mo lọ sí ibi tí wọ́n ti máa ta tiketi nígbà náà.

Gbogbo àwọn ipò tí ó dára jùlọ tẹ́lẹ̀ ti ta lọ́pọ̀lọpọ̀. Mo gbìyànjú láti rí ipò tí ó tóbi tó, tí mo sì lè rí eré náà dáradára, ṣùgbọ́n wọn ti ta gbogbo rẹ̀. Èyí mú kí n pòrú. Ìgbà yẹn ni mo gbọ́ ohun kan bí onírúurú ìrora. Mo gbọ́ ọ̀rọ̀ kan tí mo kò ní gbàgbé láì́lọ̀rí

"Ojú tí ò lè rí Napoli kẹ́kọ̀ọ́, kò ní rí ohun rere kankan. Ohun tí ò gbọ́ é̩ fún Napoli,kò tún ní gbọ́ ohun rere kankan."

Mo ti gbọ́ àwọn ènìyàn sọ ìlú Napoli ní èdè Yorùbá ṣáájú, ṣùgbọ́n èyí ni ìgbà àkọ́kọ́ tí mọ́ gbọ́ fún Napoli. Mo gbàgbọ́ pé ẹni tí o sọ̀rọ̀ náà mọ̀ pé mo jẹ́ onífẹ̀ràn Napoli, ṣùgbọ́n mo gbàgbọ́ pé òun náà sì jẹ́ onífẹ̀ràn Napoli. A gbàwọ́ parí, a sì sunmó kọ̀ọ̀kan, lẹ́yìn náà ni mo ti gbọ́ràn fún èrò òun, mo sì gbàgbọ́ pé ohun rere tún máa lọ.

Ní ọ̀sán tí eré náà, ọ̀rẹ́ mi, Paolo, bá mi lọ sí ibi tí wọ́n ti máa ta tiketi náà, ó sì sọ àwọn òrọ̀ tí ó ṣeé gbàgbọ́ láti mú kí wọ́n fún wa ní tiketi. Bẹ́ẹ̀ ni wọ́n ṣe fun wa ní tiketi rere kan, tí ó sì jẹ́ pé ibi náà dára jùlọ fún àfiyèsí.

Ìdárayá náà gbádùn gidigidi. Napoli bọ́lù 2-1. Mo gbọ́ dandan pé Napoli máa bọ́lù, ṣùgbọ́n èrò mi jẹ́ pé Roma máa bọ́lù 2-0, nítorí náà mọ́ tẹ́ńtéń. Ṣùgbọ́n Napoli bọ́lù, èyí sì mú kí n dun lágbára.

Lẹ́yìn tí eré náà bá ti parí, bọ́lù fẹ́ẹ̀ ṣe ń lọ, ṣùgbọ́n ọ̀rẹ́ mi, Paolo, gbà bọ́lù náà. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ènìyàn máa ń gbà bọ́lù lẹ́yìn eré, ṣùgbọ́n bọ́lù yìí pàtàkì sí mi. Ọ̀rẹ́ mi fun mi ní bọ́lù náà, mo sì mú bọ́lù náà lọ sí ilé. Ọlọ́kọ̀ mi ṣe itẹ́ fún bọ́lù náà ní ilé wa.

Mo máa ń wo bọ́lù náà lágbà, nígbà tí mo bá bá wo bọ́lù náà, èrò mi máa ń lọ sí ìgbà tí mo wà ní pápá ilé ìdárayá náà pẹ̀lú ọ̀rẹ́ mi, Paolo.