Ìtàn kan tí ó fẹ́ràn wí fún ègbàágbẹ̀ jẹ́: Èmi kò jẹ́ òbí onífẹ̀ẹ̀ láti ìbẹ̀rẹ̀. Èmi náà gbàgbọ́ pé kò sí òbí tó le jẹ́ òbí tí ó gbàá. Ṣùgbọ́n ó tó bíi ọmọ ọdún kan séyìn, gbogbo ohun tí mo ní mô nípa àgbà ni a ti kọ́ nígbà tí mo di ìyá ọmọbirin ọmọ ọdún mẹ́ta tí ó ṣàkójọpọ̀ ọpọ̀lọpọ̀ àìsàn to burú, tó fi ìgbésí ayé rẹ̀ sínú ewu.
Bó bá yẹ, mo sá lọ sí ilé-iwosan ètò ìgbàgbọ́ kan. Ṣùgbọ́n ó ṣì bá mi pé kò si ohun tó lè ṣe, yàtọ̀ sí àdúrà kí Ólọ́run gbà á. Èmi kò gbàgbọ́ pé gbogbo àdúrà àti àtúnṣe ọ̀rọ̀ yìí wà fún àwọn tí wọn ní ìgbàgbọ́ (bí àwọn tí mo mọ́), èmi kò gbàgbọ́ pé àwọn tí kò ní ìgbàgbọ́ kò fẹ́ràn láti wá sí ọ̀dọ̀ Ọlọ́run. Òun ni Ẹni Ọ̀gá tó ṣẹ̀dá ohun gbogbo, ó tún jẹ́ Bàbá wa gbogbo, tí ó nífẹ̀é wa látọ̀rọ̀-àtọ̀rọ̀ ọkàn rẹ̀, bíi ti òbí ọmọ tó jẹ́ ẹni tí kò ní ìgbàgbọ́.
Rúgbóò, ìgbésí ayé ọmọbìnrin mi ń lọ bí òjò. Ṣùgbọ́n ní ọ̀rọ̀ ìgbàgbọ́, ọkàn mi kò ti ní ìdálẹ̀. Èmi kò mọ ohun tí mo gbọdọ̀ ṣe, àtúnṣe ọ̀rọ̀ ló sọ fún mi láti lọ sí ọ̀dọ̀ ọmọ-alágbára, tí ó lọ sí Òkè Fuji tí ó wà ní ilẹ̀ Japan. Èmi kò gbàgbọ́ nínú àwọn ohun tí ó ń ṣe, ṣùgbọ́n mo pinnu pé kí n rí ànfàní nínú rẹ̀. Mo kò gbàgbọ́ ní ẹkọ̀ rẹ̀, ṣùgbọ́n mo kò nílò èyí tí mo gbàgbọ́ tàbí tí mo kò gbàgbọ́. Mo kan nílò àgbà lónìí, láti gbà ọmọ mi là. Fún ìdí èyí, mo forí balẹ̀ níwájú ọmọ-alágbára náà, mo sì wí pé: "Fún ìdí ọmọ mi ọ̀wọ́n, jọ̀wọ́ gbà mi lára." Awọn ọ̀rọ̀ wọ̀nyí jáde ní ọ̀rọ̀ tí kò ní ọ̀rọ̀, tí ó sì kún fún ìdààmú. Fún ọ̀rọ̀ ìdí ọmọbìnrin mi, ẹni ẹlòmíràn ló sọ àwọn ọ̀rọ̀ tí kò jẹ́ ti èmi ló sọ. Kò si àdúrà tí ó ṣe pàtàkì bíi èyí tí a bá ṣe fún ọ̀rọ̀ ọmọ wa.
Ní òru ọ̀sẹ̀ náà, ọmọ-alágbára náà pe mi wá. Ó sọ fún mi pé ọmọ mi ní ìrú àìsàn tó ń ṣàkójọpọ̀ ṣùgbọ́n àìsàn náà yóò gbà. Ó tún sọ fún mi pé àìsàn náà yóò gbà tí mo bá paapaa kórìíra àwọn ọ̀rọ̀ tí mo sọ fún un, tí mo ní: "Fún ìdí ọmọ mi ọ̀wọ́n, jọ̀wọ́ gbà mi lára." Èmi nírìírì, mo sì gbàgbọ́. Mo fi ìgbàgbọ́ mi múlẹ̀ nínú ọ̀rọ̀ ọmọ-alágbára náà.
Ọ̀rọ̀ tó túbọ̀ jẹ́ àgbà
Lẹ́yìn gbogbo èyí, wọ́n ní kí n wá sí ògiri ìgbàgbọ́ kan nílẹ̀ South Korea, mo sì lọ sínú àwọn ọmọ-ẹ̀kọ́ tí ó jọ síbi fún ìkékọ̀ọ́ ọjọ́ mẹ́tà. Nígbà tí mo dé ilé-ẹ̀kọ́ náà ní ìbẹ̀rẹ̀ àkókò, ọ̀rọ̀ tí ó kọ́kọ́ jáde láti ọ̀run wá fún mi láti kọ́ ni: "Nínú ọrùn ẹni kan tí ó ríran, ó wà laarin kòkò tí ó dúdú." Mo gbàgbọ́ pé gbogbo ìdílé mi àti gbogbo àwọn tí mo mọ̀ ni ọ̀nà Ọlọ́run fún mi, nítorí náà, mo gbàgbọ́ pé gbogbo ọrùn ọ̀rọ̀ tí ó jáde láti òdò wọn ni ohun tí Ọlọ́run fún mi lẹ́yìn. Mo kọ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ koko láti ọ̀dọ̀ àwọn èèyàn tí ó wà níbẹ̀
Ṣùgbọ́n èyí tí ó burú jùlọ ni ohun tí mo kọ́ láti ọ̀dọ̀ ògbóni kan. Ní ṣálá kan, ògbóni náà ní fún mi ní ìmọ̀ràn nípa ọmọbirin mi tí ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àìsàn tí ó jọ síbi. Ó sọ fún mi pé nkan kọ̀ọ̀kan tí n kọjú sí, bíi ti ọmọ tí n jẹ́ onífẹ́ ẹ̀mí ìgbàgbọ́, àti gbogbo àwọn àìsàn tó gbòòrò, ni àmì kan tí ó ń fi hàn pé ó ní ìgbàgbo to lágbára láti gbé gbogbo ohun tó bá ṣẹlẹ̀. Ó sọ fún mi pé, ní gbogbo ètò ògbóni, ìgbàgbọ́ tí ó kún fún ìgbàgbọ́ ni ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ ẹ̀sìn wọn. Ó sọ pé nkan tí ó wọ́pọ̀ jù ni èrò yìí tí ó ń jẹ́ kí àwọn èèyàn máa ṣàkíyèsí gbogbo ohun tí ó ń lọ ní gbogbo ìgbà tí wọn bá ń rí ọ̀rọ̀ tí ó dùn tàbí tí kò dùn, nígbà tí wọn bá ń rí ìfẹ́ tàbí ìgbéraga, tàbí nígbà tí wọn bá ń rí ìrora tàbí ìdààmú. Ṣùgbọ́n àwọn tí ó ní ìgbàgbọ́ tí ó lágbára nìkan ni ẹni tí ó lè jẹ́ ògbóni, tí yóò sì máa ṣe ohun tó bá jẹ́ ọ̀rọ̀ Ọlọ́run láìka ìhìn rere tí ó láti òdò wọn tàbí tí ó dùn mọ́ lórí.
Èmi gbàgbọ́ nínú ọ̀rọ̀ tí ògbóni náà sọ, mo sì kọ́ láti fi ìtẹ́rí bá