Ìṣọ̀ro àìní owó ni gbogbo wa ti dojú kọ́ nígbẹ̀rìgbẹ́rì, bí àṣẹlẹ̀ yìí kò bá dín kù, ó lè yọ́ ọ̀kan tàbí gbogbo àrẹbí ọ̀rọ̀ ayé wa lọ́run. Ṣùgbọ́n, ọ̀rọ̀ kan tí ó mú mí lérò ni pé: Kò sí ọ̀rọ̀ tí kò láǹfàní. Ìṣọ̀ro yìí jẹ́ ànfàní fún wa láti wa àsìkò ṣíṣe àgbéká, àti ṣíṣe àgbéká yìí nìkan ṣoṣo ló lè mú wa já tì lẹ́yìn tí gbogbo ìṣọ̀ro yìí bá ti kọ́já.
Ìdí tí mo fi sọ èyí ni pé, àwọn àgbéká tó dájú kò ní kùnà, àṣẹ àbí ọ̀rọ̀ tí ó dájú kò ní kùnà. Providus Bank, tí ó jẹ́ ilé-ìsọ̀wọ́ ètò-òwò kan tí ó ti gbé ilé-iṣẹ́ rẹ̀ kalẹ̀ fún ọ̀pọ̀ ọdún, jẹ́ àpẹẹrẹ́ tí ó dájú sí èyí. Ilé-iṣẹ́ náà ti yí ìrìn-àjò àwọn mílíọ̀nù ènìyàn padà nígbà tí wọ́n bá kọ̀ọ̀kan yẹ̀ àgbéká wọn pẹ̀lú wọn, tí wọ́n sì tún rí i pé wọn lè gba òwò wọn síwájú ṣíwájú. Isé àgbéká tí ilé ìsọ̀wọ́ yìí ń ṣe fún àwọn òníṣòwò kò gùn kúnà láti yí ìrìn àjò wọn padà nígbàtí wọ́n bá kọ̀ọ̀kan lẹ́jẹ̀ẹ́.
Bí ó ti wù kí ọ̀rọ̀ rírẹ̀ wa, gbogbo nǹkan tí àádùúgbo yìí ń ṣe ní àgbéká fún àwọn òníṣòwò, ọ̀rọ̀ díẹ̀ kan wa tí mo ní láti sọ pálẹ̀: Òníṣòwò yòówù tí ó bá fẹ́ rí ọ̀rọ̀ ayé rẹ̀ dagba ní àgbá yìí gbọ́dọ̀ rí i pé àwọn ní ìtọ́kasí tí ó tó sí iṣẹ́ ọ̀wọ́ wọn. Nígbàtí àwọn bá ti lè ṣe èyí, ó dájú pé àwọn á rí àsìkò àti àkókò yí padà wá ṣe àgbéká fún wọn.
Gbogbo wa ni àwọn àǹfàní àgbéká tí Providus Bank ń ṣe fún àwọn òníṣòwò yìí, ṣùgbọ́n, ó jẹ́ ọ̀rọ̀ pé àwọn tí wọn fẹ́ ní àjẹ̀ rí nìkan ni èyí le máa ṣẹ̀ fún wọn. Bí ó ti wù kí ọ̀rọ̀ rírẹ̀ wa, yóò dara ju bí àwọn tí wọn bá fẹ́ ní àjẹ̀ rí yìí bá sì rí àgbà tí yóò jẹ́ kí àjẹ̀ yìí túbọ̀ gbó sọ̀rọ̀ sí i.
Ní ọ̀rọ̀ tí ó kẹ́yìn tí mo ní fún gbogbo ènìyàn ni pé, a gbọ́dọ̀ jẹ́ olùdìgbó tí kò tẹ̀tè jogún, àní bí ọjọ́ bá ti dúró ṣọ̀ṣọ̀. Àwọn tí kò ba ní ìfaradà yìí lè ní ọ̀rọ̀ ayé tí ó burú, tí wọn kò sì ní lè rí ọ̀nà gbogbo ìṣọ̀ro ayé yìí kọjá. Ǹjẹ́ kí a gbìyànjú láti ní ìfaradà, kí a má sì ṣègbọ́ràn sí ọ̀rọ̀ rere tí àwọn rere pẹ̀lú.
Ìkọ́ tí a lè kọ́: