Rósì Úlúbríchtì: Òkùnrin náà tí ó dá Òjà Ìrúnmọ́lé Ìlú Ṣí




Rósì Úlúbríchtì jẹ́ ọ̀dọ́mọ̀kùnrin kan tí kò bẹ́rù láti ronú ní kété. Ní ọdún 2011, ó dá Òjà Ìrúnmọ́lé Ìlú Ṣí, tí ó jẹ́ ọjà tí ẹnikéni lè rà àti tà ohun ọ̀rọ̀ àti ìṣẹ̀ láìjíṣẹ́ nítorí pé wọ́n kò mọ̀ ara wọn. Òjà yí túmọ̀ sí àkókò kan tí àwọn ènìyàn lè rà àti tà ohun tí wọ́n bá fẹ́ láìjíṣẹ́, tí wọn kò sì nífẹ́ sí ọ̀rọ̀ àgbà.
Rósì kò rò pé àwọn ipò tí òun wà yíò di ìṣòro kankan. Ṣùgbọ́n ní ọdún 2013, a mú un fún gbígbà àti títà oògùn olóró, tí ó jẹ́ ìṣòro tí ó gbòde àgbà. A dá a lébi tí a sì fi ìgbà ógún ọdún lé e ní ọ̀rọ̀.
Ìgbà tí Rósì wà ní ọ̀rọ̀, ó kọ àwọn ìwé méjì tí ó ń sọ nípa ìgbà tí ó lò ní ọ̀rọ̀ àti èrò rè nípa ọ̀rọ̀ ọjà kíkó ní kété. Ó tún ṣe àgbéjáde àwọn àgbàyanu nípa àwọn ọ̀rọ̀ tí ó kọ́ ní ọ̀rọ̀.
Ní ọdún 2016, àwọn olùgbà gbé ọ̀rọ̀ Rósì lọ sí ilé ẹjọ gíga. Ní ọdún 2017, ilé ẹjọ gíga dá a lébi gbígbà àti títà oògùn olóró. Ṣugbọn, wọn yí ìgbà ógún ọdún tí wọn fi lé e padà sí ìgbà méjì, tí wọn sì tún yí ìgbà méjì yẹn padà sí ìgbà ṣì.
Rósì tún wà ní ọ̀rọ̀. Ṣugbọn, ó ní ìrètí ọ̀gbọ́n ọ̀nà tí ó gbà gbé ọ̀rọ̀ rè níwájú ilé ẹjọ gíga. Ó gbàgbọ́ pé òun kò ṣe ìṣòro tó le sọ ó di ẹ̀ṣẹ́ ẹ̀lẹ́gbẹ́rù ọdún.

Èrò mi nípa ọ̀rọ̀ Rósì

Mo gbàgbọ́ pé ẹ̀ṣẹ́ Rósì kò tó bẹ́è́ gẹ́gẹ́ bí ẹ̀sùn tí wọ́n fi kàn án. Mo gbàgbọ́ pé ó jẹ́ ọ̀dọ́mọ̀kùnrin tí ó ń gbìyànjú láti ṣe àgbàyanu, ṣùgbọ́n ó kò ní àgbà àti ìrírì tí ó tó. Mo lérè nípa ìgbà tí ó kù tí ń bẹ́ síwájú fún un ní ọ̀rọ̀.