Bẹ́ẹ̀, Rayo Vallecano tí wọ́n rí bí ọ̀rẹ́ wọǹ tí ńkó jẹ́ Real Madrid, gbɔ́dɔ̀ títẹ̀ sí ìyókù tí wọ́n kọ́ sílẹ́ lákòókò tí àkókò yìí ńgbà, nígbà tí àwọn méjì náà bá pàdé kúrò la ìlú Madrid. Rayo fẹ́ràn láti máa gbà Real Madrid tó lágbára púpọ̀ yìí, àmọ́ ẹ̀gbẹ́ tí ńbẹ nínú ìlú náà kọ́kọ́ ni wọ́n jẹ́ olúgbòńnà nínú dídá ọ̀rẹ́ ẹ̀gbẹ́ yìí, ọ̀kan tí ó jẹ́ bẹ́̀ tí kò ní gbàgbé fún àkókò gígùn bẹ́ẹ̀.
Real Madrid jẹ́ ọ̀rẹ́ tí ó lágbára jùlọ tó wà ní ilẹ̀ Spáìnì, tí ó sì ti nílé àwọn olùgbà tó tún lágbára púpọ̀, tí àwọn bí Karim Benzema, Thibaut Courtois, àti Vinícius Júnior wà lára wọn. Ọ̀rẹ́ wọǹ gbòòrò, wọ́n sì mọ̀ bí wọ́n á ṣe máa gbà ẹ̀gbẹ́ tí ó lágbára púpọ̀ yìí, àmọ́ Rayo nílù-ilù lásán ní ilẹ̀ Madrid, tí wọ́n sì ní àwọn olùgbà tó dára, tí àwọn bí Álvaro García, Isi Palazón, àti Óscar Trejo wà lára wọn. Wọ́n ní àwọn olùgbà tó ní agbára, wọ́n sì jẹ́ tí ó dára nínú dídá àwọn ohun tó ṣẹ́, tí wọ́n sì lero pé àwọn lè wọ́n ẹ̀gbẹ́ tí ó lágbára yìí.
Àkókò tí àwọn méjì náà bá pàdé yìí, ó ṣàníyàn, tí ó sì ṣe pàtàkì púpọ̀ fún ẹ̀gbẹ́ méjèèjì náà. Fún Rayo, ó jẹ́ ànfàní láti fi hàn àgbáyé pé àwọn lè gbà ẹ̀gbẹ́ tí ó lágbára púpọ̀ yìí, tí ó sì gbàgbé àwọn olùgbà tí ó lágbára wọ̀nyí tí Real Madrid ní. Fún Real Madrid, ó jẹ́ ìdánwò lákòókò tí wọ́n bá ńgbà ẹ̀gbẹ́ tí ó kéré ju tiwọn lọ, tí kò ní fẹ́ràn láti jẹ́ kí wọ́n gbà wọn tó bá ṣẹ́, tí wọ́n á sì fẹ́ràn láti fi hàn pé àwọn sì tún lágbára nínú dídá ẹ̀gbẹ́ tí ó kéré ju tiwọn lọ.
Ibí tí wọn ti máa kópa yìí ńkó, Ìyókù Vallecas tí àgbà Rayo fẹ́ràn yìí, gbɔ́dɔ̀ ṣe ìyókù tí ó ńfúnni lágbára púpọ̀ fún àwọn olùgbà tí ńkópa ẹ̀gbẹ́ náà, nígbà tí àwọn bá ńgbà ẹ̀gbẹ́ tí ó lágbára tí ó wá sódò wọn yìí. Àwọn olùgbà Rayo ńfẹ́ràn láti máa gbà níbẹ̀, wọ́n sì mọ̀ bí wọ́n á ṣe máa lò àgbá náà sí wọn láti lẹ́nu Real Madrid, tí ó jẹ́ tí ó ṣoro láti gbà.
Tí àbá ńsọ̀rọ̀ nípa àkókò yìí, Real Madrid ní ànfaní láti gbà Rayo. Wọ́n ní àwọn olùgbà tó lágbára púpọ̀, tí wọ́n sì ní ìrírí nínú gbígba ẹ̀gbẹ́ tí ó lágbára yìí. Àmọ́, Rayo kó gbàgbé pé wọ́n jẹ́ ẹ̀gbẹ́ tí ó dára, wọ́n sì lágbára púpọ̀ ní ilè̀, níbì tí àwọn bá ńgbà ẹ̀gbẹ́ tí ó lágbára yìí. Yíyàn tó yẹ, yóò jẹ́ àgbà-ọ̀rọ̀ tó wá lẹ́hìn àwọn méjì náà bá pàdé yìí lónìí, tí ẹ̀gbẹ́ tí ó bá ṣẹ́ kò ní gbàgbé fún àkókò gígùn.