Ronaldinho




Nígbà tí mo wà ní ọmọdé, mo máa ń wò àwọn eré bọ́ọ̀lù àgbà tí mo sì nífẹ̀ẹ́ àwọn òṣìṣẹ́ bọ́ọ̀lù tí ó ṣe àgbà. Òkan lára àwọn tó jẹ́ ayébáyé fún mi ni Ronaldinho. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà, ẹni tí ó ní ọ̀rọ̀ àgbà, tí ó sì jẹ́ ẹni tí ó ní ẹ̀bùn tí ó ṣùgbọ́n.

Mo ranti ọjọ́ kan tí mo wò àgbá, tí mo sì rí Ronaldinho tí ó ṣe ìléwọ̀ kan tí ó kó gbogbo àgbà náà; ó yà gbogbo àwọn aráàlú. Lẹ́yìn èyí, mo yanjú pé mo fẹ́ jẹ́ bíi Ronaldinho. Mo bẹ̀rè sí í ṣe ìdárayá ọ̀pọ̀lọpọ̀, tí mo sì gbìyànjú láti ṣe àwọn ìléwọ̀ tí ó fara jọ́ àwọn ti Ronaldo di.

Kò rọrùn rárá láti ṣe àwọn ìléwọ̀ tó fara jọ́ àwọn tí Ronaldinho ṣe, ṣùgbọ́n mo gbìyànjú láti ṣe bíi ti mi. Mo sábà máa ṣe ìdárayá pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́ mi, tí àwa sì máa ń wọ àṣọ bọ́ọ̀lù tí ó fara jọ́ àwọn ti Ronaldinho ṣe. Lẹ́yìn tí àwa bá ti ṣe ìdárayá, àwa máa ń jẹun tí a ó sì ń sọrọ nípa Ronaldinho gbogbo ọ̀rọ̀ náà.

Ọ̀kan lára àwọn nkan tí mo nífẹ̀ẹ́ jù lọ nípa Ronaldinho ni ọ̀nà tí ó fi máa ń ṣe àgbà. Ó jẹ́ ẹni tí ó ṣùgbọ́n láti máa ṣe àgbà, ṣùgbọ́n ó sì jẹ́ ẹni tí ó ní ọ̀rọ̀ àgbà. Lẹ́yìn tí ó bá ti gbà bọ́ọ̀lù, ó máa ń ṣe àwọn nkan tó kéré jù tí ó sì máa ń sọ gbogbo àwọn aráàlú di ẹlẹ́gbọ̀n.

Mo gbàgbọ́ pé gbogbo ènìyàn ní ọ̀rọ̀ àgbà. Kò yẹ ká ma fẹ́ láti jẹ́ bíiRonaldinho, ṣùgbọ́n a gbọ́dọ̀ gbìyànjú láti wa ọ̀rọ̀ àgbà wa. Èyí lè má fẹ̀ràn ara rẹ, ṣe ìdánilárayá, tàbí ṣe àwọn ohun tó ṣùgbọ́n. Kí ni ọ̀rọ̀ àgbà rẹ? Wa ọ́ ni ki o sì bẹ̀rẹ láti gbìyànjú.

Ronaldinho jẹ́ ayébáyé fún mi, tí ó sì jẹ́ ọ̀kan lára àwọn gbọ̀ngàn tí ó ti sọ̀rọ̀ púpọ̀ nígbà tí mo wà ní ọmọdé. Ó kọ́ mi ìṣọ̀kan tí ó pọ̀, bí a kò fi ní fẹ́ràn àwọn ẹlòmíràn, tí a sì máa fi ọ̀nà tí ó tọ́ láti máa ṣe àwọn ohun. Ronaldinho jẹ́ àgbà tí ó ṣùgbọ́n, ẹni tí ó ní ọ̀rọ̀ àgbà, tí ó sì jẹ́ ẹni tí ó ní ẹ̀bùn tí ó ṣùgbọ́n. Ó jẹ́ ayébáyé fún mi, tí mo sì gbàgbọ́ pé ó jẹ́ ayébáyé fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀yà míràn ní gbogbo àgbáyé.