Ìdí tí mo fi kọ́ ẹ̀kọ́ tó bákan náà wá láti Mali. Nígbà tí mo wá sí Nàìjíríà, mo kọ́ pé ìṣe àgbà jẹ́ nǹkan tó ṣe pàtàkì nínú àṣà Nàìjíríà. Mo sì gbọ́ pé àwọn ènìyàn ń fúnra ẹ̀ polongo nígbà tí wọn bá ń ṣe àgbà náà. Mo ní inú rere gan, mo sì mọ́ pé mo gbọ́dọ̀ kọ́ nípa ohun ìgbàgbọ́ yìí.
Nígbà tí mo kọ́ nípa ìṣe àgbà náà, mo rí pé ó jẹ́ ohun tí ó jinlẹ̀ gan-an àti pé ó kún fún ọ̀pọ̀ àṣírí. Mo sì rí pé ó lè wúlò nígbà tí àwọn ènìyàn bá ń gbìyànjú láti máa gbàgbé fún ìṣòro náà tó ń bá wọn jẹ́.
Nítorí ìdí náà, mo pinnu láti dá Ìlé-ìwé Ìṣe àgbà náà sílẹ̀. Ìdí tí mo fi dá ilé-ìwé náà sílẹ̀ ni láti kọ́ àwọn ènìyàn lóríṣiríṣi nípa ìṣe àgbà náà. Mo tún ń fúnra ènìyàn àgbà náà láti máa ran wọn lọ́wó́ láti máa bójú tó ìṣòro tí wọ́n bá ní.
Bí ó bá jẹ́ wípé o ń wa ọ̀nà láti dájú pé o jẹ́ ológo, o yẹ kó o kọ́ nípa ìṣe àgbà náà. Ìṣe àgbà náà lè ran ọ́ lọ́wó́ láti máa gbàgbé fún ìṣòro tó ń bá ọ̀ jẹ́, máa ran ọ́ lọ́wó́ láti bójú tó àwọn ìṣòro rẹ, àti máa ran ọ́ lọ́wó́ láti di ológo.
"Mo gbà gbọ́ pé gbogbo ènìyàn ni agbára láti máa gbàgbé fún ìṣòro tó ń bá wọn jẹ́. Nípa kíkọ́ nípa ìṣe àgbà náà, o le kó ipa pàtàkì nínú ìrèǹké àti ìdásílẹ̀ àgbà yìí." - Sekou Kone