Awọn ọ̀nà mímu ẹgbẹ́ fún ṣíṣe ìjíròrí nígbà tí o bá mú apẹ́rẹ́ kan.
Nígbà tí o bá ń dán owó ojúkọ, ó ṣe pàtàkì láti rii dajú pé o ń lò ìjọrò àwọn ẹgbẹ́ tí ó tọ̀nà.
Èyí máa ṣèrànwó fún ọ láti ṣọ̀ọ̀rùn láti máa mú àwọn ọmọ tuntun láì gíga ìní rẹ.
Àwọn ìgbéléwò wònyí ni:
Ṣàgbéyẹ̀wò àwọn àṣírí ọ̀rọ̀ àgbà.
Ɛ̀yí jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀nà tó dára jùlọ láti ránṣẹ́ àwọn ọmọ tuntun sí apẹ́rẹ́ rẹ.
Gba àkọsílẹ̀ àwọn àṣírí ọ̀rọ̀ àgbà láti ọ̀dọ̀ àwọn ènìyàn tó gbàgbọ́ ninu ìran rẹ.
Wọn yóò ṣe àgbéyẹ̀wò àṣírí ọ̀rọ̀ rẹ àti fún ọ ní ìfàṣí tí ó tóótun.
Ìyẹn máa ṣèrànwó fún ọ láti dá ọ̀rọ̀ rẹ gbẹ́, tó máa ṣeé gba gbọ́, tó sì dára julọ.
Ṣàgbéyẹ̀wò àgbà.
Èyí nígbà tí o bá gba àṣírí ọ̀rọ̀ rẹ tí o kọ́ tẹ́lẹ̀ ṣàgbéyẹ̀wò nípasẹ̀ àgbà tó gbẹ́kẹ́lé lára.
Ṣàgbéyẹ̀wò ìṣẹ́ ọ̀rọ̀ òun.
Tí òun bá ṣe àṣìṣe tó yẹ ki o túnṣe látinú ọ̀rọ̀ tí o kọ́ tẹ́lẹ̀, ó máa ṣe àlàyé àwọn àṣìṣe àti bí o ṣe le yàgba wọn.
Ṣíṣe èyí máa ṣèrànwó fún ọ láti gbádùn àgbéyẹ̀wò àgbà tí ó tóbi ju.
Dájúdájú, èyí máa ṣèrànwó fún ọ láti gbe àwọn ìjọrò yìí kọ́ láàánú, tó sì lè máa lo wọn fún ìgbà pípẹ̀.
Ṣàgbéyẹ̀wò ìṣẹ́ ọ̀rọ̀.
Èyí jẹ́ ọ̀nà mìíràn tó ṣàǹfààní láti gbádùn ìṣẹ́ ọ̀rọ̀ rẹ àti rí ìtọ́kasí dídùn ṣíṣe.
Gba àṣírí ọ̀rọ̀ tí o kọ́ tẹ́lẹ̀ láti ọ̀dọ̀ ẹgbẹ́ ẹgbẹ́ tó gbẹ́kẹ́lé.
Wọn yóò máa ṣàgbéyẹ̀wò ohun tí o kọ́, tó sì máa fún ọ ní ìfàṣí tí ó ṣàǹfààní.
Ìyẹn máa ṣèrànwó fún ọ láti dá ọ̀rọ̀ rẹ gbẹ́, tó máa ṣeé gba gbọ́, tó sì dára julọ.
Nígbà tí o bá mú apẹ́rẹ́ kan, ó ṣe pàtàkì láti lo ìjọrò àwọn ẹgbẹ́ tọ̀nà.
Èyí máa ṣèrànwó fún ọ láti ṣọ̀ọ̀rùn láti máa mú àwọn ọmọ tuntun láì gíga ìní rẹ.
Fún ìrírí tí ó dára jùlọ, dabaa, lo ohun tí o kọ́ látàrí èyí.