Shola Shoretire




Shola Shoretire ni ọmọ bíbí ìlú Newcastle ti ìpínlẹ́ Eshínmímó ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì. Ó jẹ́ ọ̀dọ́ ọmọ bọ̀ọ̀lù táa ń ṣeré gẹ́gẹ́ bí ẹni àfàṣẹ̀ fún ẹgbẹ́ bọ̀ọ̀lù Manchester United. Ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọmọ tó tóbi jùlọ tí "academy" Manchester United ti kọ́ jáde. Ó ti gba ọ̀pọ̀ àwọn àmì-ẹ̀yẹ nígbà tó kọ́ ní "academy" náà, títí kan náà sì ni ó gbà àmì-ẹ̀yẹ "MVP".

Ìgbà tó di ọmọ ọdún mẹ́rìndínlógún, ó ti ṣe àpilẹ̀kọ́ ní ẹgbẹ́ bọ̀ọ̀lù àgbà tí Manchester United nígbà tí ó ṣe àgbàjáde gẹ́gẹ́ bí àgbà báyì ní ọjọ́ kẹẹ̀kọ̀kan ọdún 2021. Ó gbà bọ̀ọ̀lù méjì nínú ìgbà náà tí ó lọ́ fún ọ̀pọ̀ ọjọ́.

Ní ọdún 2022, ó gbà bọ̀ọ̀lù tí ó gbẹ́ àgbà kan kúrò kúrò ní ilé-ìjọ́sin Manchester United. Bọ̀ọ̀lù náà sì jẹ́ àmì-ìdánilọ́lá fún ìgbà-òde ìdíje bọ̀ọ̀lù ní ilù Manchester United. Nígbà tí ó fi ìwọ̀n díẹ̀ gbé Manchester United, ó gbà bọ̀ọ̀lù díẹ̀ díẹ̀ fún ẹgbẹ́ bọ̀ọ̀lù tí ó ń kọ́ ní agbègbè. Ní ọdún 2023, ó fi ìgbọ̀ngàn kan gba ilé-ìjọ́sin Manchester United nínú ìgbà jáde tí ó ṣe nínú ìdíje bọ̀ọ̀lù àgbà Manchester United, èyí sì ni àkókò àkọ́kọ́ tí ó fi ìgbọ̀ngàn ṣeré ní ilé-ìjọ́sin náà.

Nígbà tí ó péye, ó di ẹ̀kejì nínu àwọn ọ̀dọ́ bọ̀ọ̀lù tí ó kọ́ jáde láti Manchester United tí ó gbà bọ̀ọ̀lù fún ẹgbẹ́ England láti ìgbà tí Federico Macheda ṣe rí ní ọdún 2009. Ó ṣe àgbàjáde gẹ́gẹ́ bí ẹni àfàṣẹ̀ fún England ní ọjọ́ kẹrìndínlógún ọdún 2021 nínú ìdíje Euro U19 nígbà tí ó ń bá Spain ní ìgbóhùn ìgbà àkọ́kọ́. Ó sì gbà bọ̀ọ̀lù nígbà tí àwọn bá Sweden ní ìgbóhùn tí ó kẹ́yìn .

Lára àwọn àmì-ẹ̀yẹ tí ó ti gbà ni:

  • Àmì ẹ̀yẹ "MVP" ti Manchester United "academy"
  • Àmì ẹ̀yẹ "Jimmy Murphy Young Player of the Year" tí Manchester United
  • Àmì ẹ̀yẹ "PL2 Player of the Year" tí Manchester United

Ní àkókò tó ti gbà, ó ti lọ́ sí ẹgbẹ́ àwọn ọ̀dọ́ tí ó tún jẹ́ ẹgbẹ́ tí ń bọ̀ọ̀lù ní ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì tí ó ń jẹ́ ẹgbẹ́ England àti ilẹ̀ Káríbéán Trinidad àti Tobago.

Àti mọ̀ pé, òun ni ọ̀kan lára àwọn ọ̀dọ́ bọ̀ọ̀lù tí ó ti gbà bọ̀ọ̀lù fún ẹgbẹ́ England láti ìgbà tí Federico Macheda ṣe rí ní ọdún 2009, èyí sì jẹ́ àmì-ìdánilọ́lá ẹ̀rí fún ìṣẹ́ tó ti ṣi tí ó sì nṣe ní ẹ́gbẹ́́ bọ̀ọ̀lù tó ń kọ́ ní Manchester United.