Sisi Yemmie: Ìyà tí ńkó gbogbo ẹ̀kó ewúro méjì nípa ẹ̀sìn




Nígbà tí mo kọ́kọ́ rí Sisi Yemmie lórí YouTube, kò sìe mí sílè̀ bí ẹni tí ńkó gbogbo ẹ̀kó ewúro méjì. Ìyà méjì tí ó jẹ́ akọrin, adarí àti olùgbóhùnsáfẹ́fẹ́ jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀gbọ́n orí tí mo mọ̀ jùlọ lórí ayélujára, ó sì kọ́ mi púpọ̀ nípa ìdẹ́rùbà, ìbílẹ̀ àti ìdílé.

Òun kò jẹ́ ẹni tí ó máa fi òun nìkan sílẹ̀ tí ó bá rò pé ọ̀rọ̀ kíkọ tàbí ẹ̀sìn kankan ńkó gbogbo. Ó ní ẹ̀mí ọ̀là, ó sì jẹ́ ẹni tí ó rẹ̀wà tó ńfi gbogbo ọ̀rọ̀ rẹ̀ sílẹ̀ nígbàgbéje. Ọ̀rọ̀ rẹ̀ kó gbogbo ọkàn mi, ó sì jẹ́ kí n gbádùn ìdẹ́rùbà nígbàtí mo fi gbàrọ̀yè tó púpọ̀.

Òpọ̀ àwọn ẹ̀kó tí Sisi Yemmie ti kọ́ mi ni:

  • Bí a ṣe máa ṣe ìdẹ́rùbà ní ọ̀nà tí ó gbòòrò. Sisi Yemmie jé́ olùkọ̀ àgbà tí ó mọ bí a ṣe máa gbọ́ sí ìṣọ̀rọ̀ ènìyàn, ó sì gbà wọ́n ní ìdààmú. Ń gbọ́ ní kíákíá tí ó sì ńrò lọ́wọ́ ènìyàn jẹ́ ohun tó ṣe pàtàkì nígbà tí ó bá kan sí ìdẹ́rùbà, ó sì jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun tí ó ti kọ́ mi dáradára.
  • Bí a ṣe máa lò àwọn ọ̀rọ̀ èdè Yorùbá nígbagbọ́. Sisi Yemmie jẹ́ ọmọ Yorùbá tí ó mọ́ ipa tí ìṣọ̀rọ̀ àgbà máa ńkó nínú àkókò ìdẹ́rùbà. Ó máa ńlo àwọn ọ̀rọ̀ àgbà àti àwọn àgbàwí tí ó máa ńfi ìjúwe sí ètò ọ̀rọ̀ rẹ̀. Èyí kọ́ mi bí a ṣe máa lò àwọn ọ̀rọ̀ èdè Yorùbá nígbagbọ́, ó sì jẹ́ kí n rí ìdẹ́rùbà ní ọ̀nà tí ó túbọ̀ gbòòrò.
  • Bí a ṣe máa ṣàgbà fún ìdílé. Sisi Yemmie jẹ́ ìyà tí ó ní ìfẹ́ àti tí ńbójútó. Ó máa ńsọ àwọn ìgbésẹ̀ tí ó gbà fún ìdìlé, ó sì jẹ́ kí n rí ìdẹ́rùbà bí iṣẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú gbogbo ẹbí. Èyí kọ́ mi ní ìgbésẹ̀ ti ṣíṣàgbà fún ìdílé, ó sì jẹ́ kí n rí ìdílé ní ọ̀nà tí ó túbọ̀ jẹ́.

Sisi Yemmie kò jẹ́ ẹni tí ó máa ńfi ara rẹ̀ sílẹ̀, ó sì jẹ́ ẹni tí ó ńfi gbogbo ọ̀rọ̀ rẹ̀ sílẹ̀ nígbàgbéje. Mo ríi gbogbo ọ̀rọ̀ rẹ̀, ó sì jẹ́ kí n gbádùn ìdẹ́rùbà nígbàtí mo fi gbàrọ̀yè tó púpọ̀.

Lónìí, Sisi Yemmie jẹ́ ọ̀rẹ́ mi títí. Mo jẹ́ ẹni tó ńtọ́jú àwọn ẹ̀kó rẹ̀ bí ẹni tí ó ńtọ́jú ẹ̀dá ọ̀pẹ́. Ó jẹ́ ìyà àgbà tí ó ti kọ́ mi púpọ̀, ó sì tún ńkọ́ mi àti àwọn míì púpọ̀ ní ti ìdẹ́rùbà àgbà.

Jẹ́ kí a gbàdúrà fún ìbágbọ̀ Sisi Yemmie kí ó máa túbọ̀ jẹ́, kí ó sì máa tún kọ́ àwa gbogbo wa, àwọn ọ̀rọ̀ ẹ̀sìn àti gbogbo ohun tí ó ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ọ̀rọ̀ nípa ìgbàgbọ́.

Ẹni àgbà kí yín.

Ọ̀rọ̀ tí Sisi Yemmie sọ jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó túbọ̀ jẹ́, ó sì tún ńkọ́ gbogbo wa púpọ̀ ní ti ìdẹ́rùbà àgbà. Jẹ́ kí a gbàdúrà fún ìbágbọ̀ rẹ̀ kí ó máa túbọ̀ jẹ́, kí ó sì máa tún kọ́ àwa gbogbo wa.