Àgbà to ma le mọ̀ fún ọ̀rọ̀ yi, o ti níláti oko èdè Yorùbá. Ẹ níí gbó èrò àti àlàyé mí.
Bólá àgbà táa ńṣe òṣìṣẹ́ ní ilé-iṣẹ́ ìwòrán, ní ọ̀rọ̀ tó tẹ̀lé, ó sọ àtìlẹ́yìn fún àgbà táa ńṣe atá ẹ̀sẹ̀ ní ìgbéga ẹ̀sẹ̀ ágbà mìíràn lórí ìkà.
Gbọ́ òrò Bólá, tó fi bíi pé ó mọ̀ bí ẹ̀ṣó yẹn gbà ńṣiṣẹ́. Ìgbà tó bá di pé kí ẹ̀sẹ̀ ágbà kan yá, ó níláti kí ó kọ́kọ́ ṣe bóolè́ kí ó tó lè máa gbá, níyí ló máa ńjé kí ágbà yẹn dá ẹ̀sẹ̀ rè sílẹ̀, nígbà tó bá ńgbá. Àmó nísinsìnyí, ó mọ̀ bí a ti ńgbá sí, ó máa ńgbá fúnra rè, nígbà tó bá ńsáré. Nígbà tí yoo sì ti yá yí, ó máa ńṣe bíi pé ó ńrìn nígbà tó bá ńgbá.
Èmi kò mọ̀ bóyá ẹ̀ṣó yẹn lẹ̀yìn gẹ́gẹ́ bí Bólá tó sọ, àmó èmi gbà pé ó bóṣẹ́ tí àgbà yẹn náà ńgbá. Ẹ ò rí i tí ẹ̀ṣó yẹn ṣe ńbóṣẹ́ tó fún àgbà yẹn léèrè? Ìgbà wo ńṣe ní ẹ̀ṣó bíi yẹn máa ńbóṣẹ́ fún èèyàn nígbà tó bá ní?
Nígbà tó bá di pé kí ẹ gbá ẹ̀sẹ̀ ẹ́, kí ẹ rí i pé ó ńgbá fún ẹ́. Ẹ máṣe gbà pé èèyàn kò gbó ọ̀rọ̀ ẹ̀ nígbà tó bá ńgbá. Ẹ máṣe gbà pé èèyàn kò rí ọ̀rọ̀ ẹ̀ nígbà tó bá ńgbá. Ẹ gbà pé èèyàn rí ẹ̀, ẹ gbà pé èèyàn gbó ọ̀rọ̀ ẹ̀, kò síbi tó fẹ́ lọ tó máa fún ẹ̀ láǹfàní.