Kí á tó yọ̀, mo gbọ́ pé ẹ kò kà gbogbo àkọsílẹ̀ tó kọ́kọ́ jẹ́ lórí ọ̀rọ̀ yìí àti pé o fẹ́ kọ́tọ̀. Ẹ̀è, mo kò dájú pé èmi náà mọ̀ gbogbo rẹ̀ ni tòótọ́, ṣùgbọ́n máa ṣe máa gbọ́ràn sí àkọsílẹ̀ tí mà á máa fún ọ ní ẹ̀kọ́ tó ṣe pàtàkì bí èyí káàkiri o.
Akọsílẹ̀ yìí kò ṣe kókó lórí ìtàn, ṣùgbọ́n ṣe kókó lórí àwọn àkọsílẹ̀ tí ó tóbi tí wọ́n kọ́kọ́ jẹ́ lórí ọ̀rọ̀ kan náà. Bí ó bá rí bẹ́ẹ̀, wo gbogbo àwọn àkọsílẹ̀ tí ó ṣe pàtàkì tó wà lórí ọ̀rọ̀ yìí.
Àwọn àkọsílẹ̀ wọ̀nyí fi hàn pé ẹ̀mí tí kò ka gbogbo àkọsílẹ̀ tí ó kọ́kọ́ jẹ́ lórí ọ̀rọ̀ kan náà jẹ́ ẹ̀mí tí kò ní sùúrù fún àwọn àṣà àdáyé, tí kì í ṣe àìnílọ́kan sí àṣà ọmọlúwàbí àti è̟tọ́ àwọn ènìyàn. Ọ̀rọ̀ tó gbé yìí dájú nígbà tí mo kà àkọsílẹ̀ tí ó kọ́kọ́ jẹ́ lórí ọ̀rọ̀ kíkọ́ ọwọ́ tí kò ní sùúrù.
Àkọsílẹ̀ náà kọ́ pé ẹ̀mí tí kò ní sùúrù jẹ́ ẹ̀mí tí kì í ṣe àìnílọ́kan sí àṣà ọmọlúwàbí. Èyí túmọ̀ sí pé ẹ̀mí tí kò ní sùúrù kò ní ṣọra fún àwọn ìdílé tí ó nílò ìrànwọ́. Kò ní ṣọra fún àwọn ọ̀rẹ́ tí ó ní ìṣòro. Kò ní ṣọra fún àwọn àgbà tí ó nílò ìtójú.
Àkọsílẹ̀ náà kọ́ pé ẹ̀mí tí kò ní sùúrù jẹ́ ẹ̀mí tí kì í ṣe àìnílọ́kan sí è̟tọ́ àwọn ènìyàn. Èyí túmọ̀ sí pé ẹ̀mí tí kò ní sùúrù kò ní bẹ́rẹ̀ àjọṣepọ̀ tàbí ìdípúpọ̀ tó yà, tí kì í sì ní ọ̀rọ̀ tí yóò fi sọ lórí àjọṣepọ̀ àgbà. Ẹ̀mí tí kò ní sùúrù kò ní gbàgbé ètò ètò tí kò ní yà.
Nígbà tí mo bá kà àkọsílẹ̀ yìí, mo ní irú ìrírí kan náà. Mo ní irú ìrírí náà nígbà tí mo kà àkọsílẹ̀ tí ó kọ́kọ́ jẹ́ lórí ọ̀rọ̀ dídara ọkàn. Àkọsílẹ̀ náà kọ́ pé dídara ọkàn jẹ́ ìwà tí ó dájú tí kò ní sùúrù. Ọ̀rọ̀ tó gbé yìí dájú nígbà tí mo rí ọ̀rẹ́ tí ó ní dídara ọkàn.
Ọ̀rẹ́ mi náà kò rí àwọn àṣà àdáyé bíi ṣíṣe àgbà, ṣíṣàgbà àti ṣíṣe àgbàgbà. Òun kò ní sùúrù fún àwọn àṣà wọ̀nyí. Òun kò ní sùúrù fún àwọn àṣà tí kò dára tí kò lágbára. Òun ní dídara ọkàn. Òun jẹ́ ọ̀rẹ́ tó dájú. Ọ̀rẹ́ tí mo lè gbára lé. Ọ̀rẹ́ tí mo mọ̀ pé òun yóò wà fún mi nígbà tí mo bá nílò rẹ̀.
Mo gbà gbọ́ pé àwọn àkọsílẹ̀ tí mo bá kà lórí ọ̀rọ̀ kíkọ́ ọwọ́ tí kò ní sùúrù àti dídara ọkàn jẹ́ àwọn àkọsílẹ̀ tó dájú. Mo gbà gbọ́ pé àwọn àkọsílẹ̀ wọ̀nyí kọ́ wa pé ọ̀rọ̀ tí kò ní sùúrù jẹ́ ọ̀rọ̀ tó dájú. Mo gbà gbọ́ pé àwọn àkọsílẹ̀ wọ̀nyí kọ́ wa pé dídara ọkàn jẹ́ ìwà tí ó dájú.
Mo máa ṣe àgbà, mo máa ṣe àgbà àti mo máa ṣe àgbàgbà. Mo máa ní sùúrù fún àwọn àṣà wọ̀nyí. Mo máa ní sùúrù fún àwọn àṣà tí ó dára tí ó lágbára. Mo ní dídara ọkàn. Mo jẹ́ ọ̀rẹ́ tó dájú. Ọ̀rẹ́ tí o lè gbára lé. Ọ̀rẹ́ tí mo mọ̀ pé òun yóò wà fún mi nígbà tí mo bá nílò rẹ̀.