Nínú àgbáyé yí ti a wà, a lè máa dojú kọ́ àwọn ìṣòro àti àwọn àgbà tá a ó máa ṣe àfi bí a bá sábà maá ṣiṣẹ́ lápapọ̀ pẹ̀lú àwọn ẹlòmíràn. Ìyẹn ni rírí ti fúnra wa ní nlá kan, àwọn ènìyàn tó ṣeéṣe lágbára àti agbára tí wọ́n kún nínú ìgbésí ayé wa láti gbà wá látinú àwọn ìṣòro tí a sì kòjá agbára wa.
Nítorí náà, àwa Yorùbá nírú èrò náà, àpọn fẹ́rẹ́ jẹ́ ọ̀rọ tí a gbà lágbára tí ó sì ṣòro, ẹ̀yítí a lè ṣe bí a bá ṣiṣẹ́ lápapọ̀, títún lọ́rùn sísọ àti ṣíṣe gbogbo ohun tí o bá gbà, láti mú gbogbo ìṣòro yẹn lọ́rùn.
Àwọn ìbẹ̀rẹ̀ àkọ́kọ́ ti ọ̀rọ̀ náà "squad" tàbí "ẹgbẹ́" túmọ̀ sí ẹgbẹ́ àwọn ọ̀gágá tó kọ́ wọn tó sì ṣiṣẹ́ lápapọ̀ láti gba ọ̀rọ̀ náà ṣẹ́gun.
Bí ó ti wù kí ó rí, nínú àgbáyé yìí, a lè lò ọ̀rọ́ yìí nipa ṣiṣe afi pẹ̀lú àwọn ẹgbẹ́ àwọn òun tí a kọ́ wọn tàbí àwọn ẹgbẹ́ tí wọ́n máa ṣiṣẹ́ lápapọ̀ fún ìgbésí ayé tàtà, tí a gbà pé wọ́n lè jẹ́ ọ̀rẹ, ẹbí, ọ̀rẹ́ tàbí àwọn alágbà.
Àwọn ẹgbẹ́ wọ̀nyí jẹ́ àwọn tí ó ṣeéṣe lágbára àti ìrànlọ́wọ́ tí ó lágbára nínú ìgbésí ayé wa, wọ́n ni agbára àti ìgbàgbọ́ láti ràn wá lọ́wọ́ láti ṣe àwọn ohun tí a fẹ́ àti kí a tún kọ́ wá láti ṣe àwọn ohun tí kò gbà wá lágbára. Wọ́n sì ṣeéṣe lágbára tí ó lágbára láti fún wa ní ìmúṣẹ tó tọ́ tó sì wúlò fún gbogbo ọ̀rọ̀ àti ìṣòro tí a bá dojú kọ́ nínú ìgbésí ayé wa.
Lọ́nà àtọ̀run, ó ṣe pàtàkì pé ká mọ́ àwọn ẹgbẹ́ tí ó rọ̀rùn fún wá, tá a sì lè ṣe àfi pẹ̀lú láìsí ìdààmú kankan, kí a sì ṣiṣẹ́ lápapọ̀ fún ìgbésí ayé tá a fẹ́.
Nígbà tí a bá rí àwọn ẹgbẹ́ wọ̀nyí tí ó tàbí ojú wọn fún wa láì pamọ̀, ó ṣe pàtàkì pé ká kọ́ láti gbára lé wọ́n, ká ṣíṣẹ́ lápapọ̀ pẹ̀lú wọ́n, àti ṣíṣe ohun tí ó tó láti ṣe gbogbo ohun tí a bá fẹ́ àti láti bori gbogbo ìṣòro tí ó bá dojú kọ́ wá nínú ìgbésí ayé wa.
Nígbà tí a bá tún ṣe èyí, a ó ríi pé, àwọn ẹgbẹ́ tí ó wà láyé wa jẹ́ ọ̀rẹ́ tí kò ní bá wa níjàsì, wọ́n sì ṣeéṣe lágbára àti ìrànlọ́wọ́ tí ó lágbára láti gbà wá látinú àwọn ìṣòro tí a ko gbà lágbára nígbà tí a bá ṣiṣẹ́ lápapọ̀.
Nígbà tí a bá sì tún ṣe bẹ́ẹ̀, a ó ríi pé, àwọn ẹgbẹ́ tí ó wà láyé wa jẹ́ ọ̀rẹ́ tí kò ní bá wa níjàsì, wọ́n sì ṣeéṣe lágbára àti ìrànlọ́wọ́ tí ó lágbára láti gbà wá látinú àwọn ìṣòro tí a ko gbà lágbára nígbà tí a bá ṣiṣẹ́ lápapọ̀.
Ìkẹ́kọ̀ọ́:Ó ṣe pàtàkì pé ká mọ́ àwọn ẹgbẹ́ tí ó rọ̀rùn fún wa, tá a sì lè ṣe àfi pẹ̀lú láìsí ìdààmú kankan, kí a sì ṣiṣẹ́ lápapọ̀ fún ìgbésí ayé tá a fẹ́.
Nígbà tí a bá ṣe èyí, a ó ríi pé, àwọn ẹgbẹ́ tí ó wà láyé wa jẹ́ ọ̀rẹ́ tí kò ní bá wa níjàsì, wọ́n sì ṣeéṣe lágbára àti ìrànlọ́wọ́ tí ó lágbára láti gbà wá látinú àwọn ìṣòro tí a ko gbà lágbára nígbà tí a bá ṣiṣẹ́ lápapọ̀.