Awọn ọ̀pẹ́ ní ọ̀rọ̀ Yoruba jẹ́ ohun àgbà, wọ́n sì ma ń rí wọn ní àwọn ìgberí tí a ti kọ́ ní ọ̀dún méjì. Ìwọ̀nyí jẹ́ àwọn ẹ̀ranko àgbà, tí wọ́n jẹ́ ẹ̀yà kan náà pẹ̀lú ọ̀pẹ́ ní ọ̀rọ̀ Gẹ̀ẹ́sì. Ọ̀pẹ́ ní ọ̀rọ̀ Yoruba jẹ́ àwọn ẹ̀ranko tó lágbára, tí wọ́n sì jẹ́ ọ̀gbọ́n. Wọ́n ní agbára díẹ̀ tí wọ́n lè gbá àwọn kòkòró àti àwọn ohun miiran tí wọ́n lè jẹ́, tí wọ́n sì ma ń fúnra wọn ní ọ̀rẹ̀ tí wọn máa ṣe inájú.
Ọ̀pẹ́ jẹ́ àwọn ẹ̀ranko agbó̀n, wọ́n sì ma ń fi ojú sọ ohun tí wọ́n ní lọ́kàn. Wọ́n lè fi ọ̀rọ̀ sọ ohun tí wọ́n fẹ́, wọn sì lè fi ìṣe sọ ohun tí wọ́n ní lọ́kàn. Ohun tí wọ́n jẹ́ lójú ọ̀run jẹ́ ohun tó dájú àti gbàgbón. Wọ́n gbàgbọ́ sí ara wọn àti ara wọn, tí wọ́n sì fi ọ̀rọ̀ àgbà sọ ohun tó wà ní ọkàn wọn.
Ọ̀pẹ́ jẹ́ ẹ̀dá àgbà, wọ́n sì jẹ́ ohun àgbà nígbà tí wọ́n bá kú. Wọ́n ní ayé tí ó ti kún fún àwọn è̟kó̟ àti àwọn ìmọ̀, wọ́n sì ní ipa tó dájú ní ayé. Wọ́n jẹ́ àwọn tó tọ̀ójú sí ẹ̀ká wọn, wọ́n sì fi ọ̀rọ̀ àgbà mú ẹ̀rí sí ẹ̀ká wọn. Wọn kú ṣùgbọ́n ẹ̀kọ́ wọn àti ìmọ̀ wọn dúró títí dòní.
Ìgbó jẹ́ àgbà púpọ̀, tí ó ní ọ̀pẹ́ púpọ̀. Ọ̀pẹ́ yí ma ń ta orin lásìkò òtútù, wọ́n sì ma ń ṣe àgbà ti wọn bá kú. Ìgbó ní ọ̀pẹ́ tí ó ṣe àgbà, tí ó sì fi ọ̀rọ̀ àgbà mú ẹ̀rí sí ẹ̀ká wọn. Ọ̀pẹ́ tí ó wà ní ìgbó jẹ́ ẹ̀dá tí ó wà títí dòní, wọ́n sì jẹ́ àwọn tó fi orin wọn kọ́ wa nípa ìgbésí ayé.
Àkókò lọ́̀tun ni fún wa láti gbọ́ ọ̀rọ̀ ọ̀pẹ́, tí àkókò tún lóní fún wa láti kọ́ láti ọ̀dọ̀ wọn. Wọ́n ní orin tó ṣe àgbà, tí ó sì jẹ́ orin tó dájú gbàgbón. Wọ́n ṣe àgbà nígbà tí wọn bá kú, wọ́n sì fi ọ̀rọ̀ àgbà mú ẹ̀rí sí ẹ̀ká wọn. Wọ́n jẹ́ àwọn ẹ̀dá àgbà, wọ́n sì jẹ́ ohun àgbà títí dòní.