Streaking




Ẹnikẹ́ni tí ó gbó̀ ọ̀rọ̀ náà "streaking" kò ní gbàgbé ohun tó jẹ́. Ẹ̀ṣe? Lára àwọn ohun tí ó wọ́pọ̀ tó jẹ́ àgbà, "streaking" ni kò ṣeé gbàgbé láti ọ̀rọ̀ àti ìṣe rẹ̀.


Ìgbà tí ó kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ ni United States ní ọdún 1974, "streaking" jẹ́ ìgbésẹ̀ àgbà tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọmọdé àti àwọn ọ̀dọ́langba kọ́kọ́ gba lọ́wọ́ àwọn ọ̀rẹ́ wọn. Bí àṣà yìí ṣe gbajúmọ̀ lára àwọn ọ̀dọ́, ó tún gbajúmọ̀ lára àwọn àgbà òun kò gbójúmọ́ nítorí pé àwọn olùdarí wọn kò gbà á láyè.

Tá a bá sọ ní ṣókí, "streaking" ni ìgbésẹ̀ tí ẹlẹ́yin kan máa ń kọ̀já láti inú àwọn ènìyàn ní gbogbo ìlú bí ọ̀rẹ́ kọ́kọ́ gbà á láṣẹ àti láìwọ ẹ̀yàkọ.

Ní ọdún 1974 náà, ọ̀rẹ́ kọ́kọ́ kan ní ìgbà èwe àgbà, tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Mike Connell gbà láyẹ láti kọjá nínú ìlú náà, nígbà tí ó kọjá, ẹ̀yàkọ kò wà lórí rẹ̀. Lẹ́yìn náà, ọ̀rẹ́ kọ̀ọ̀kan kọ́kọ́ ń gbà láyè láti jẹ́ ẹ̀kejì tí ó máa ń kọ̀já nínú ìlú náà láìwọ ẹ̀yàkọ. Àṣà náà gbòòrò sí gbogbo orílẹ̀-èdè United States, nígbà tí ó sì gbòòrò, ó tún gbajúmọ̀ ní gbogbo orílẹ̀-èdè àgbáyé.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn eni tí ń gbà sí àṣà yìí kò gbọ́n, síbẹ̀ náà, àwọn ẹlòmíràn gbọ́n, ṣùgbọ́n àwọn ń fẹ́ láti gbádùn ara wọn. Kí ni ohun tí ó fà á tí àwọn ènìyàn kò tíì gbà láyè?

Àwọn ìdí tí àwọn ẹlòmíràn kò gbà "streaking" láyè.

  • Wọn gbà pé ó jẹ́ ohun tí kò bọ́ sọ̀rọ̀.
  • Wọn gbà pé jẹ́ ohun tí kò dáa.
  • Wọn gbà pé ó jẹ́ ẹ̀ṣẹ̀.

Ṣùgbọ́n àwọn tí ń gbà sí àṣà náà gbà pé kò sí ohun tí ó burú níbẹ̀. Wọn gbà pé ó jẹ́ ohun tí ó lé fún ìgbádùn àti tí ó tún ń rú ara àti èrò wọn lágbára.

Nígbà tí ó kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ nígbà méje, "streaking" ti gbajúmọ̀ títí di òní, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé kò tíì gbajúmọ̀ bíi tí ó ti jẹ́ rí. Ṣùgbọ́n, ó rí bẹ́è pé àṣà náà kò ní gbòòrò pẹ́pẹ́ẹ̀. Kí ni ìwọ gbà nípa àṣà náà?