"Ààbọ̀ ojú ọ̀run, nǹkan tí ó tún ṣe àgbà, ẹni tí ó múná, tí ó sì mú òpópọ̀ ọ̀dún tí ó ti kọjá sẹ́ ẹ̀bùn fún wa, Ó ti tún fi ọ̀rọ̀ rẹ̀ tí ó ní ìyìn àti tí ó dùn mọ́ irú ẹnì báyíì rán wa ní àgbà yìí.
Èmi kọ́ gbọ́ ẹ̀ kò, ṣùgbọ́n èmi gbàgbọ́ pé àkọ́rí-ìhìn àwọn áńgẹ́lì ni yìí pé, {Klé tí ó dára, yà!} sígbà tí wọ́n wá láti kéde ìbí Kristi láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run Ọ̀run tí ó jẹ́ Ọ̀run fún ọ̀rọ̀ kíkọ́. [Lúkù 2:13, 14]." - {Ojúìwé 143, Ilé Ìṣọ̀ Báńkẹ́, 1899 Bible}
Kí nìdí tí àkọ́rí-ìhìn tí àwọn áńgẹ́lì kọ́ nígbà tí wọ́n ń kéde ìbí Kristi fi jẹ́ klé tí ó dára? Nítorí pé ìbí Kristi sí àyé jẹ́ ìgbà tí ìgbésí ayé tuntun ń bẹ̀rẹ̀, tí ọ̀dún tuntun kan sì ń bẹ̀rẹ̀. Ọ̀rọ̀ náà Genesis 1:1 gbà láyè fún ìlànà yìí, nítò sí èyí tí ó kọ́ pé: "Ní ìbẹ̀rẹ̀, Ọlọ́run dá ọ̀run àti ayé."
Nígbà tí ayé ṣì ṣẹ̀ṣẹ̀ bẹ̀rẹ̀, ọ̀rọ̀ náà "ọ̀rọ̀" yìí jẹ́ ọ̀rọ̀ fún ọ̀rọ̀ kíkọ́. Ní ìgbà yẹn, ọ̀rọ̀ kíkọ́ tí ó ṣe pàtàkì jù lọ tí ó gbọ́ sí ọ̀rọ̀ yìí ni ọ̀rọ̀ àwọn áńgẹ́lì tí wọ́n wá láti kéde ìbí Kristi. Ọ̀rọ̀ kíkọ́ yìí fi ìlú tí Kristi tí wọ́n kọ́ yọ̀ sí òdò àwọn ọ̀lọ́pàá, tí wọ́n sì ń pa ohun ẹlẹ́gẹ́ nígbà tí àwọn áńgẹ́lì yìí fi hàn fún wọn.
Ọ̀rọ̀ kíkọ́ tí àwọn áńgẹ́lì kéde yìí kún fún ìṣe àgbà àti ìdùn. Ó kọ́ pé: "Èmi ń kéde ìgbésí ayé tuntun kan sí ọ, tí ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó dára, yà. Ọ̀rọ̀ tí ó dára yìí jẹ́ ipàṣípàárọ̀ rẹ̀. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ míràn gẹ́gẹ́ bí ìdí ìketò àgbà rẹ̀. Òun ni ọ̀rọ̀ tí Ọlọ́run fún ọ, tí ó jẹ́ ipàṣípàárọ̀ ìdùnjú àti ìgbàlà rẹ̀. Òun ni ọ̀rọ̀ tí yóò mú ìtùnú ṣẹ̀ fún ọ ní orí ilé ayé." A gbàgbọ́ pé a gbọ́ ọ̀rọ̀ kíkọ́ tí àwọn áńgẹ́lì kéde yìí, nítorí náà ọ̀rọ̀ kíkọ́ tí a gbàgbọ́ yìí, ti di ipàṣípàárọ̀ ìgbésí ayé tuntun sí wa lónìí.
Ní ojú ọ̀run, ìgbésí ayé tuntun bẹ̀rẹ̀ nígbà tí Kristi kọ́ jáde wá láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run. Nítorí náà, a gbàgbọ́ pé ọ̀rọ̀ tí àwọn áńgẹ́lì kọ́ yìí jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó dára, yà! Nítorí pé Kristi tí ó jẹ́ ipàṣípàárọ̀ àgbà àti ìbùkún, tún jẹ́ ipàṣípàárọ̀ ọ̀rọ̀ kíkọ́. Òun ni ọ̀rọ̀ tí ó ń fi ìgbésí ayé tuntun sínú àwọn ọkàn wa. Òun ni ọ̀rọ̀ tí ó ń fi ìgbésí ayé tuntun sínú ayé wa. Nítorí náà, ọ̀rọ̀ kíkọ́ tí àwọn áńgẹ́lì kéde yìí jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó dára, yà, tí ó yẹ kí a gbà, tí a sì fọwọ́ sí.
Ọ̀rọ̀ yìí jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó fi ìtùnú sínú ọ̀rọ̀ kíkọ́ wa lónìí. Ọ̀rọ̀ tí ó jẹ́ ipàṣípàárọ̀ ìgbàlà jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó dára, yà! Ọ̀rọ̀ tí Ọlọ́run ti sọ àti tí ó ti kọ́ fún wa, tí ó jẹ́ ipàṣípàárọ̀ ìgbàlà rẹ̀ jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó dára, yà! Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ó yẹ kí a gbà, tí a sì fọwọ́ sí, tí a sì fi ṣe ipàṣípàárọ̀ ìgbésí ayé tuntun wa.