Tottenham vs Nottingham Forest: Ègbè Tí Ó Jẹ́ Àgbà, Àgbà Tí Ń Kọ́ Ọ̀rọ̀




Ẹ̀gbẹ́ méjì tí ó jẹ́ agbà ní ilẹ̀ England yóò pàdé ní ọjọ́ Sẹ́ẹ̀gbọ́, tí ó jẹ́ ọjọ́ kẹfà oṣù kẹta ọdún 2023 ní ilé-ìṣẹ́ Tottenham Hotspur tí ó jẹ́ White Hart Lane. Àwọn ẹlẹgbẹ́ méjì yìí, Tottenham àti Nottingham Forest, gbogbo wọn ti kọ́ ọ̀rọ̀ rẹ̀, ó sì ń fẹ́ fún àwọn ọ̀gbọ́n kẹ àgbà níbi tí wọn ti pọ̀.
Tottenham tí ó jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ń gbé ní London tí ó sì jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó gbà àmì-ẹ̀yẹ UEFA Champions League lákọ́kọ́ fún ilẹ̀ England, jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní àwọn ẹ̀rọ orin tí ó dára. Àwọn ẹ̀rọ orin ti ilé-ìjọ́ náà tí ó já gágá bí Harry Kane, Son Heung-min, àti Pierre-Emile Højbjerg, lè fa ìdajọ́mọ̀ràn nígbàgbogbo, èyí tí ń mú kí wọn jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ń wọkọ́ bára tí ó sì ń lé àbùdá.
Ní ọ̀rọ̀ kejì, Nottingham Forest jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó gbà ami ẹ̀yẹ UEFA Champions League méjì, tí ó sì ti padà wọlé sí ilé-ìjọ́ Premier League lẹ́yìn tí ó ti kọ́ ọ̀rọ̀ ní Championship tí ó jẹ́ ilé-ìjọ́ kẹ̀fà. Àwọn ẹ̀rọ orin bí Brennan Johnson, Morgan Gibbs-White, àti Keylor Navas ń rìn nínú ọ̀gbà tí ó dára ní ilé-ìjọ́ yìí, tí wọn sì ní ìgbàgbọ́ pé wọn lè fa ìyọrísí rere láti inú àwọn ẹlẹgbẹ́ tí ó gbẹ́ ní ilé tí ó tóbi jù lọ.
Àṣírí àgbà tó máa dágbà, ni láti máa jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà yòókù. Àwọn ẹlẹgbẹ́ méjì yìí ti kọ́ ọ̀rọ̀ rẹ̀, tí wọn sì ní àgbà, èyí tí yóò yọrí sí ìṣẹ̀lẹ̀ kan tí ó máa jẹ́ ohun tí a máa rò pé lẹ́yìn tí àwọn bá ti ṣẹ́. Lọ sí White Hart Lane ní ọjọ́ Sẹ́ẹ̀gbọ́, kí o sì lè rí àgbà tó máa bá ọ̀rọ̀ dágbà.