Ṣé ọ mọ̀ pé Zanzibar jẹ́ àgbà ìpínlẹ̀ kan ní Tanzania tí ó wà ní Àriwá-Ìlà Oòrùn ti àgbà ilẹ̀ náà? Ó jẹ́ àgbà ìpínlẹ̀ tí ó tóbi jùlọ ní Tanzania, tí ó ní àwọn ẹ̀yà mẹ́tà: Zanzibar, Pemba, àti àwọn ẹ̀yà kèkèké tí ó kún fún àwọn ẹ̀yà tí ńgbádùn.
Kí Ní Ó Fá Àwọn Ẹ̀yà Tí Ńgbádùn?
Nítorí àwọn abẹ́ tí ó dára, oúnjẹ tí ó ń rẹ́wà, àti àwọn ọ̀rọ̀ ajé tí ó gbòòrò, Zanzibar ti di àgbà ìpínlẹ̀ tí ó jọ́ fún àwọn ẹ̀yà tí ńgbádùn. Àwọn ẹ̀yà wọ̀nyí wá láti gbogbo àgbáyé láti gbádùn àwọn ohun rere tí Zanzibar ní láti fúnni.
Àwọn Ìrírì Tí Ńgbádùn
Àwọn ẹ̀yà tí ńgbádùn ní àgbà gidi ní Zanzibar. Wọ́n lè gbádùn àwọn ìrírì gbogbo ní abẹ́, láti gbígbádùn nínú omi tí ó mọ́ sí sisun iṣu tí ó gbẹ̀ ní abẹ́. Wọ́n lè tún gbádùn àwọn ìrírì àgbà ní ilẹ̀, láti lílọ sí ààrin ọ̀rọ̀ àgàgà sí sisọ̀rọ̀ pẹ̀lú àwọn ọmọ ilẹ̀ tí ó gbádùn.
Fún àwọn ẹ̀yà tí ńgbádùn, Zanzibar jẹ́ àgbà àgbà tí ó dájú pé yoo fún wọn ní àgbà tí wọn kò ní gbàgbé.
Ṣé ìwọ náà ńgbádùn? Tí gbẹ́, lẹ́ẹ̀kan sí Zanzibar àti gbádùn gbogbo ohun rere tí ó ní láti fúnni. Oun tí ó dájú ni pé o kò ní diẹ̀.