UFC 303




Ẹnikan kò ní gbàgbé àṣeyọrí tí ẹgbẹ́ ọmọbinrin Amanda Nunes kọ́ ní UFC 303, tí ó mú àkọ́lé UFC Featherweight Championship padà sílé. Lẹ́yìn tí ó ti parun Felicia Spencer ní àgbá tẹ́lẹ̀, Nunes ṣafihàn ìdánilójú gidi nínú ogun náà, ó fi ìgbòndáná àti agbára rẹ hàn nígbà tí ó fi nu rẹ tẹ́ Spencer ní ọ́fà kẹ̀rẹ̀kẹ̀rẹ̀.
Tí ó yá, Nunes fi ọlà rẹ hàn gbangba nígbà tí ó fi ìtẹ́ ti Spencer jáde láti gba ilé, nígbà tí ó ṣe ìdárayá, ó gbé ọwọ árágbọ̀ gbé ẹ súrù, ó sì fi ọ̀rọ̀ dùnrúbàrúbà yọ̀ fún ogun náà.
Ògìdìgbon Judah Burns, tí ó ti kọ́ ọ̀pọ̀ ẹgbẹ́ ọmọbinrin lati ṣẹ́gun, ṣe àgbéyẹ̀wò lórí iṣẹ́ Nunes tí ó ṣàgbàyanu. “Òun jẹ́ ọ̀kan lára àwọn akọ̀wé àkọ́kọ́ ní eré ẹgbẹ́ ọmọbinrin,” Burns sọ. “Ó ní ìgbòndáná tó gbòngbò àti ìrẹ́wẹ́jẹ́ tí ó yàtọ̀. Ó jẹ́ ẹ̀rọ alágbára àti ògbójú.”
Nunes yí fìgbà tí ó fi ìgbòndáná rẹ lò tí ó sì lo ọ̀rọ̀ tó ṣe kedere, ó fi hàn pé òun jẹ́ ọ̀kan lára àwọn akọ̀wé àkọ́kọ́ nínú ìtàn UFC. Àṣẹgun rẹ lórí Spencer jẹ́ èri kíkún sí agbára rẹ, àti pé òun jẹ́ ẹgbẹ́ ọmọbinrin tí yóò jẹ́ kí èrò rẹ máa gbẹ́ lágbà.
Ní ẹ̀gbẹ́ ọkùnrin, ẹgbẹ́ ọmọkùnrin Israel Adesanya tún fi ìdánilójú rẹ hàn nígbà tí ó ṣẹ́gun Paulo Costa nípapọ̀ ní àgbá kẹrin. Adesanya fi ọ̀nà ẹ̀rọ orin rẹ hàn, ó sì lo àwọn ìgbó àti àwọn ẹ̀sùn tí ń tẹ̀ fún láti pa Costa mọ́ ní ìdààmú.
Nígbà tí Costa gbìgbà ní àgbá kẹrin, Adesanya fi ọlá rẹ hàn, ó sì gbé ìtẹ́ ara rẹ gbé, ó sì bẹ̀rẹ sí máa ṣe ìdárayá. Òrìgbà yìí jẹ́ àpẹẹrẹ míràn ti agbára Adesanya, àti pé ó jé ọ̀kan lára àwọn akọ̀wé àkọ́kọ́ ní ẹgbẹ́ ọkùnrin.
UFC 303 jẹ́ àṣeyọrí nla fún UFC, nítorí pé ó fi àwọn akọ̀wé àkọ́kọ́ nínú ìtàn UFC hàn. Nunes àti Adesanya tún fi hàn pé wọn jẹ́ ọ̀gbọ́n àti ẹgbẹ́ ọmọkunrin tí ó ṣiṣẹ́ púpọ̀, ọ̀rọ̀ tí yóò máa faramọ́ fún ọ̀pọ̀ ọdún tí ó ń bọ̀.